Home / ਸਿੱਖੀ ਖਬਰਾਂ / ਧਰਤੀ ਨਾਲ ਟਕਰਾਉਣ ਵਾਲਾ ਸੂਰਜ !

ਧਰਤੀ ਨਾਲ ਟਕਰਾਉਣ ਵਾਲਾ ਸੂਰਜ !

new

ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ ਇਕ ਭਿਆਨਕ ਸੂਰਜੀ ਤੂਫਾਨ ਧਰਤੀ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਚ ਰੰਗੀਨ ਆਸਮਾਨ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਪਰ ਹੁਣ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੇ 2025 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵੱਡੇ ਧਮਾਕੇ ਦੀ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਹਾਰਵਰਡ ਦੇ ਇੱਕ ਖਗੋਲ ਭੌਤਿਕ ਵਿਗਿਆਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੂਰਜ ਅਜੇ ਆਪਣੇ ਸੂਰਜੀ ਅਧਿਕਤਮ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚਿਆ ਹੈ। ਸੂਰਜ ਦਾ ਇੱਕ ਚੱਕਰ 11 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸੂਰਜੀ ਅਧਿਕਤਮ ਇਸਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਊਰਜਾਵਾਨ ਬਿੰਦੂ ਹੈ।

ਅਗਲੇ ਸਾਲ, ਜੁਲਾਈ 2025 ਦੀਆਂ ਗਰਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸੂਰਜੀ ਅਧਿਕਤਮ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਡੇਲੀਮੇਲ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਡਾਕਟਰ ਜੋਨਾਥਨ ਮੈਕਡੌਵੇਲ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਅਸੀਂ ਅਗਲੇ ਇੱਕ ਜਾਂ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਵੱਡੇ ਤੂਫਾਨ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹਾਂ।’ ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ, ਸੂਰਜੀ ਤੂਫਾਨ ਦੇ ਕਾਰਨ (G5) ਪੱਧਰ ਦੀਆਂ ਭੂ-ਚੁੰਬਕੀ ਸਥਿਤੀਆਂ ਦੇਖੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ। ਸੂਰਜੀ ਤੂਫਾਨ ਸੂਰਜ ‘ਤੇ ਸੂਰਜ ਦੇ ਸਥਾਨ ਤੋਂ ਪੈਦਾ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਹ ਸੂਰਜ ਦੇ ਸਥਾਨ ਨਾਲੋਂ ਵੱਡਾ ਸੀ ਜਿਸਨੇ 1859 ਵਿੱਚ ਕੈਰਿੰਗਟਨ ਵਰਤਾਰੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

newhttps://punjabiinworld.com/wp-admin/options-general.php?page=ad-inserter.php#tab-4

ਕੀ ਹੈ ਕੈਰਿੰਗਟਨ ਕਾਂਡ?—–ਕੈਰਿੰਗਟਨ ਘਟਨਾ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਸੂਰਜੀ ਤੂਫਾਨ ਧਰਤੀ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਤਾਰਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ। ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਸੰਚਾਰ ਕੱਟੇ ਗਏ ਸਨ ਅਤੇ ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਕੰਪਾਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਵਿਘਨ ਆ ਗਏ ਸਨ। ਪੁਲਾੜ ਮੌਸਮ ਮਾਹਿਰਾਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜਲਦੀ ਹੀ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਵੱਡੇ ਸੂਰਜੀ ਤੂਫਾਨਾਂ ਦੇ ਸਿੱਧੇ ਅਤੇ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈ ਸਕਦੇ ਹਨ। ‘ਸੈਟੇਲਾਈਟ ਆਪਰੇਟਰਾਂ ਲਈ ਇਹ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਡਰਾਉਣਾ ਸਮਾਂ ਹੈ।

new
Advertisement

Check Also

ਇਸ ਪਾਠ ਦੀ ਤਾਕਤ ਨੇ 10 ਦਿਨਾਂ ਚ ਜਿੱਤ ਦਵਾਈ

 ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਗੁਰੂ ਤੋਂ ਸਦਾ ਕੁਰਬਾਨ ਜਾਂਦਾ ਹਾਂ, ਜਿਸ ਦੇ ਸਦਾ-ਥਿਰ ਪ੍ਰਭੂ ਦੀ ਸਿਫ਼ਤਿ-ਸਾਲਾਹ …

error: Content is protected !!