Home / ਵੀਡੀਓ / ਸ਼ੁਭਕਰਨ ਦੀ ਮਾਂ ਦਾ ਵੱਡਾ ਦਾਅਵਾ

ਸ਼ੁਭਕਰਨ ਦੀ ਮਾਂ ਦਾ ਵੱਡਾ ਦਾਅਵਾ

ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਦੌਰਾਨ 21 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਖਨੌਰੀ ਸਰਹੱਦ ’ਤੇ ਹੋਈ ਝੜਪ ਵਿੱਚ ਮਾਰੇ ਗਏ ਨੌਜਵਾਨ ਕਿਸਾਨ ਸ਼ੁਭਕਰਨ ਸਿੰਘ ਦੀਆਂ ਅੰਤਿਮ ਰਸਮਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਵਿਵਾਦ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ੁਭਕਰਨ ਦੀ ਮਾਂ ਅਚਾਨਕ ਰਜਿੰਦਰਾ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚੀ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਦਾ ਚਿਹਰਾ ਦੇਖਣ ਅਤੇ ਸੰਸਕਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨ ਲੱਗੀ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਸ਼ੁਭਕਰਨ ਦੀ ਭੈਣ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਕੀਤੇ ਹਨ।

ਰਜਿੰਦਰਾ ਹਸਪਤਾਲ ਪਟਿਆਲਾ ਪਹੁੰਚੀ ਮਾਤਾ ਵੀਰਪਾਲ ਕੌਰ ਉਰਫ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਕੌਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਕਿਸੇ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਤੱਕ ਨਹੀਂ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੈਨੂੰ ਜਿਉਂਦੇ ਹੀ ਪਹਿਲਾਂ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ। ਨਾ ਤਾਂ ਉਹ ਕਿਸੇ ਕਿਸਾਨ ਸਮੂਹ (ਸੰਗਠਨ) ਵਿੱਚ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਮਿੱਟੀ ਹੋ ​​ਜਾਣ ਦਿਓ। ਤੁਸੀਂ ਉਸਨੂੰ ਕਿਉਂ ਰੋਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ? ਵੀਰਪਾਲ ਕੌਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ’ਤੇ ਵੀ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਹਰ ਕੋਈ ਪੈਸੇ ਇਕੱਠੇ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਵੀਰਪਾਲ ਕੌਰ ਅਤੇ ਸ਼ੁਭਕਰਨ ਦੀ ਨਾਨੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੋ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਫੋਨ ’ਤੇ ਆਪਣੇ ਲੜਕੇ ਦੀ ਮੌਤ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਸੀ। ਉਹ ਦੋ ਦਿਨ ਸਦਮੇ ਵਿੱਚ ਰਹੀ। ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕੋਈ ਸਾਧਨ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਉਹ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਿੰਮਤ ਜੁਟਾ ਕੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨਾਲ ਪਟਿਆਲਾ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਦੇ ਅੰਤਿਮ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਦਾ ਸਸਕਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ।

ਸ਼ੁਭਕਰਨ ਦੀ ਵੱਡੀ ਭੈਣ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਮਾਂ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਸ਼ੁਭਕਰਨ ਦੀ ਭੈਣ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਉਹੀ ਮਾਂ ਹੈ ਜੋ 17 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਤਿੰਨ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਕੋਲ ਚਲੀ ਗਈ ਸੀ। ਸ਼ੁਭਕਰਨ 2 ਸਾਲ ਦਾ ਸੀ ਜਦੋਂ ਉਸਦੀ ਮਾਂ ਘਰ ਛੱਡ ਗਈ ਸੀ। ਇੰਨੇ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਜਦੋਂ ਉਸਦਾ ਭਰਾ ਮਾਰਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਯਾਦ ਆਇਆ।

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ੁਭਕਰਨ ਦੀ ਨਾਨੀ ਵੀ ਵੀਰਪਾਲ ਕੌਰ ਦੇ ਨਾਲ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਸ਼ੁਭਕਰਨ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ੇ ਦਾ ਬੋਲਬਾਲਾ ਹੈ। ਉਸ ਦੀ ਧੀ ਨੂੰ ਪੁਲੀਸ ਦੇ ਫੜੇ ਜਾਣ ਦੇ ਡਰੋਂ ਉਹ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਲੈ ਗਿਆ ਸੀ। ਬੱਚੇ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਕੋਲ ਉਸ ਦੇ ਪਿੰਡ ਹੀ ਰਹੇ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਨਾਨੀ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਸ਼ੁਭਕਰਨ ਉਸ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਕਈ ਵਾਰ ਉਹ ਉਸ ਦੇ ਕੋਲ ਵੀ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ। ਜਦਕਿ ਸ਼ੁਭਕਰਨ ਦੀ ਭੈਣ ਨੇ ਇਸ ਗੱਲ ਤੋਂ ਸਾਫ਼ ਇਨਕਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਮਾਤਾ ਵੀਰਪਾਲ ਕੌਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਸ਼ੁਭਕਰਨ ਨੂੰ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਤੋਂ ਰੋਕਦੀ ਸੀ। ਦਿੱਲੀ ਅੰਦੋਲਨ ਦੌਰਾਨ ਵੀ ਉਸ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਪਰ ਉਹ ਚਲਾ ਗਿਆ।

Check Also

ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਰਨਸਲ ਕਮਰੇ ਤੇ ਰਸੋਈ ਚ ਨਾ ਲੈ ਕੇ ਜਾਓ

ਹੇ ਭਾਈ! ਪਰਮਾਤਮਾ ਨੂੰ ਸਦਾ ਨਮਸਕਾਰ ਕਰਿਆ ਕਰੋ, ਪ੍ਰਭੂ ਪਾਤਿਸ਼ਾਹ ਦੇ ਗੁਣ ਗਾਂਦੇ ਰਹੋ। ਰਹਾਉ। …