ਸੋਨਾ ਖ੍ਰੀਦਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਸੋਨਾ ਖ੍ਰੀਦਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਸੋਨਾ ਖ੍ਰੀਦਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਹੁਣ ਕਾਫੀ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਵਧੀਆ ਤੇ ਖੁਸ਼ੀ ਵਾਲੀ ਖਬਰ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਹੈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਸੋਨੇ ਦਾ ਰੇਟ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਸੀ ਪਰ ਹੁਣ ਬੱਜਟ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸੋਨੇ ਦਾ ਰੇਟ ਕਾਫੀ ਹੇਠਾ ਡਿੱਗ ਗਿਆ ਹੈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਆਉ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਪੂਰੀ ਰਿਪੋਰਟ ਸੋਨੇ ਬਾਰੇ।।

ਯੂਰਪੀਅਨ ਕੇਂਦਰੀ ਬੈਂਕਾਂ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਦੀਆਂ ਦਰਾਂ ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਆਉਣ ਕਾਰਨ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਦੇ ਵਾਧੇ ‘ਤੇ ‘ਸ਼ਾਂਤ’ ਰੁਖ ਕਾਰਨ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਚ ਗਿਰਾਵਟ ਹੋਈ ਹੈ। ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਘਰੇਲੂ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ, ਸੋਨਾ 58,847 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗ੍ਰਾਮ ਦੇ ਆਸ-ਪਾਸ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਮਲਟੀ ਕਮੋਡਿਟੀ ਐਕਸਚੇਂਜ (MCX) ‘ਤੇ ਅਪ੍ਰੈਲ 2023 ਦਾ ਸੋਨਾ ਫਿਊਚਰਜ਼ ਕੰਟਰੈਕਟ 56,560 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਖਤਮ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਨਜ਼ਰੀਏ ਤੋਂ ਸੋਨਾ ਨਵੀਂ ਉਚਾਈ ਤੋਂ ਕਰੀਬ 2,300 ਰੁਪਏ ਹੇਠਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਵੀ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਚ ਭਾਰੀ ਗਿਰਾਵਟ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸੋਨੇ ਦੀ ਸਪਾਟ ਕੀਮਤ 1,864 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਔਂਸ ‘ਤੇ ਬੰਦ ਹੋਈ। ਇਸ ‘ਚ ਹਫਤਾਵਾਰੀ ਘਾਟਾ 3.23 ਫੀਸਦੀ ਦੇ ਕਰੀਬ ਹੈ। ਵਸਤੂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਦੇ ਮਾਹਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਯੂਐਸ ਫੇਡ ਅਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਯੂਰਪੀਅਨ ਕੇਂਦਰੀ ਬੈਂਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧੇ ‘ਤੇ ਥੋੜੇ ਜਿਹੇ ‘ਅਨੁਕੂਲ’ ਰੁਖ ਨੇ ਡਾਲਰ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਹੁਲਾਰਾ ਦਿੱਤਾ। ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਮੰਗ ਨੇ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਚ ਉਤਾਰ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਨੂੰ ਘਟਾ ਦਿੱਤਾ।

ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਅੱਜ ਸੋਨਾ 1,860 ਡਾਲਰ ਦੇ ਪੱਧਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਸਹਾਰਾ ਲੈ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਘਰੇਲੂ ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਸੋਨੇ ਨੇ 56,500 ਦੇ ਪੱਧਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਸਹਾਰਾ ਲਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ 57,700 ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗ੍ਰਾਮ ਤੱਕ ਵਧਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਲੇਬਰ ਮਾਰਕੀਟ ਦੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ਨੇ ਡਾਲਰ ਸੂਚਕਾਂਕ ਨੂੰ ਹੋਰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਗਿਰਾਵਟ ਤੇਜ਼ ਹੋ ਗਈ।ਇਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ।