Home / ਨੁਸਖੇ ਤੇ ਮੌਸਮ ਖੇਤੀ-ਬਾਰੇ / ਛੁੱਟੀਆਂ ਬਾਰੇ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਜਾਣੋ

ਛੁੱਟੀਆਂ ਬਾਰੇ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਜਾਣੋ

ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਅਗਸਤ ਮਹੀਨੇ ਨੂੰ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਦਾ ਮਹੀਨਾ ਕਹਿ ਲਈਏ ਤਾਂ ਗਲਤ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਅਗਸਤ ਵਿੱਚ ਰਕਸ਼ਾਬੰਧਨ (ਰਕਸ਼ਬੰਧਨ 2022), ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ (ਜਨਮਾਸ਼ਟਮੀ 2022), ਗਣੇਸ਼ ਚਤੁਰਥੀ ਅਤੇ ਪਾਰਸੀ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਦਿਵਸ ਵਰਗੇ ਵੱਡੇ ਤਿਉਹਾਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਭਾਰਤੀ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ (ਆਰਬੀਆਈ) ਨੇ ਅਗਸਤ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਅਤੇ ਐਤਵਾਰ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਸਮੇਤ 17 ਦਿਨ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਅਗਸਤ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਕੋਈ ਕੰਮ ਹੈ ਤਾਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਜ਼ਰੂਰ ਲਓ।

new

ਰਾਜ ਅਨੁਸਾਰ ਛੁੱਟੀਆ ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਧਿਆਨ ਦਿਓ ਕਿ ਇਹ ਸਾਰੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਲਾਗੂ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੀਆਂ। RBI (ਬੈਂਕ ਹੋਲੀਡੇਜ਼ ਲਿਸਟ 2022) ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਦਿੱਤੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਬੈਂਕਿੰਗ ਛੁੱਟੀਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਮਨਾਏ ਜਾਂਦੇ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਜਾਂ ਉਹਨਾਂ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੌਕਿਆਂ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ‘ਤੇ ਵੀ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਅਗਸਤ ਮਹੀਨੇ ‘ਚ 17 ਦਿਨ ਬੈਂਕ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰਨਗੇ।

ਇੱਥੇ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਦੇਖੋ…1 ਅਗਸਤ, 2022 – ਦਰੁਪਕਾ ਸ਼ੇ-ਜੀ ਤਿਉਹਾਰ (ਗੰਗਟੋਕ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ 7 ਅਗਸਤ 2022 – ਪਹਿਲਾ ਐਤਵਾਰ 8 ਅਗਸਤ 2022 – ਮੁਹੱਰਮ (ਜੰਮੂ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕਾਂ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਹੋਵੇਗੀ)9 ਅਗਸਤ 2022 – ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, ਗੁਹਾਟੀ, ਇੰਫਾਲ, ਦੇਹਰਾਦੂਨ, ਸ਼ਿਮਲਾ, ਤਿਰੂਵਨੰਤਪੁਰਮ, ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ, ਜੰਮੂ, ਪਣਜੀ, ਸ਼ਿਲਾਂਗ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

newhttps://punjabiinworld.com/wp-admin/options-general.php?page=ad-inserter.php#tab-4

11 ਅਗਸਤ 2022 – ਰਕਸ਼ਾਬੰਧਨ (ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ, ਭੋਪਾਲ, ਦੇਹਰਾਦੂਨ, ਜੈਪੁਰ, ਸ਼ਿਮਲਾ ਵਿੱਚ ਛੁੱਟੀ ਹੋਵੇਗੀ)12 ਅਗਸਤ (ਮਪ) ਕਾਨਪੁਰ ਲਖਨਊ ‘ਚ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ।13 ਅਗਸਤ 2022 – ਦੂਜਾ ਸ਼ਨੀਵਾਰ 14 ਅਗਸਤ 2022-ਐਤਵਾਰ
15 ਅਗਸਤ 2022 – ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਦਿਵਸ 16 ਅਗਸਤ 2022 – ਪਾਰਸੀ ਨਵਾਂ ਸਾਲ (ਮੁੰਬਈ ਅਤੇ ਨਾਗਪੁਰ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਛੁੱਟੀ)

new

18 ਅਗਸਤ 2022 – ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ (ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ, ਕਾਨਪੁਰ, ਦੇਹਰਾਦੂਨ, ਲਖਨਊ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕਾਂ ਨੂੰ ਛੁੱਟੀ ਹੋਵੇਗੀ)19 ਅਗਸਤ 2022 (ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ, ਭੋਪਾਲ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਚੇਨਈ ਗੰਗਟੋਕ, ਜੈਪੁਰ ਜੰਮੂ, ਪਟਨਾ ਰਾਏਪੁਰ ਰਾਂਚੀ, ਸ਼ਿਲਾਂਗ, ਸ਼ਿਮਲਾ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ)ਹੈਦਰਾਬਾਦ ‘ਚ 20 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।21 ਅਗਸਤ 2022 – ਐਤਵਾਰ।28 ਅਗਸਤ 2022-ਐਤਵਾਰ।29 ਅਗਸਤ (ਗੁਹਾਟੀ ਵਿੱਚ ਛੁੱਟੀ)।31 ਅਗਸਤ 2022 – ਗਣੇਸ਼ ਚਤੁਰਥੀ (ਗੁਜਰਾਤ, ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ, ਕਰਨਾਟਕ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ)।

Advertisement

Check Also

ਅਮਰੀਕਾ ’ਚ ਭੁੱਖੇ ਮਰਨ ਨੂੰ ਮਜਬੂਰ ਹੋ ਰਹੇ ਪੰਜਾਬੀ

 ਭਵਿੱਖ ਦੇ ਸੁਨਹਿਰੇ ਸੁਪਨੇ ਲੈ ਕੇ ਕਈ ਭਾਰਤੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਵਿਦੇਸ਼ ਪਹੁੰਚਣਾ …

error: Content is protected !!