Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਜੁਲਾਈ ਚ ਹੋਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਇਹ ਕੰਮ

ਜੁਲਾਈ ਚ ਹੋਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਇਹ ਕੰਮ

01 ਜੁਲਾਈ, 2022 ਤੋਂ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਵਿੱਤੀ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਅਤੇ ਆਨਲਾਈਨ ਭੁਗਤਾਨ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕਈ ਨਿਯਮ ਬਦਲ ਜਾਣਗੇ। ਨਾਲ ਹੀ ਕਈ ਉਤਪਾਦ ਮਹਿੰਗੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਡੀ ਜੇਬ ‘ਤੇ ਵੀ ਕੁਝ ਬੋਝ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਬਦਲਾਵਾਂ ਬਾਰੇ…

new

1. ਆਨਲਾਈਨ ਭੁਗਤਾਨ ਲਈ ਟੋਕਨ ਸਿਸਟਮ ਹੋਵੇਗਾ ਲਾਗੂ – 1 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਆਨਲਾਈਨ ਸ਼ਾਪਿੰਗ ਕੰਪਨੀਆਂ, ਵਪਾਰੀ ਅਤੇ ਪੇਮੈਂਟ ਗੇਟਵੇ ਆਪਣੇ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਅਤੇ ਡੈਬਿਟ ਕਾਰਡ ਡਾਟਾ ਸਟੋਰ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਣਗੇ। ਬੈਂਕ ਗਾਹਕਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਭਾਰਤੀ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ 1 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਕਾਰਡ ਟੋਕਨਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ ਸਿਸਟਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ, ਕਾਰਡ ਦੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਨੂੰ ਟੋਕਨਾਂ ਵਿੱਚ ਬਦਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਹ ਔਨਲਾਈਨ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਦਾ ਇੱਕ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਤਰੀਕਾ ਹੋਵੇਗਾ।

2. ਆਧਾਰ-ਪੈਨ ਲਿੰਕ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਦੁੱਗਣਾ ਜੁਰਮਾਨਾ- ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੈਨ ਅਤੇ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਜੁਰਮਾਨੇ ਨਾਲ ਲਿੰਕ ਕਰਨ ਦੀ ਆਖਰੀ ਤਰੀਕ 31 ਮਾਰਚ 2023 ਤੈਅ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ 30 ਜੂਨ 2022 ਤੱਕ ਲਿੰਕ ਕਰਨ ‘ਤੇ 500 ਰੁਪਏ ਦੇ ਜੁਰਮਾਨੇ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਹੈ। ਪਰ 1 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਇਹ ਜੁਰਮਾਨਾ ਵਧ ਕੇ ਇੱਕ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਅਜੇ ਤੱਕ ਇਸਨੂੰ ਲਿੰਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸਨੂੰ 1 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਰੋ।

newhttps://punjabiinworld.com/wp-admin/options-general.php?page=ad-inserter.php#tab-4

3. ਤੋਹਫ਼ਿਆਂ ‘ਤੇ ਦੇਣਾ ਹੋਵੇਗਾ 10% TDS – ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਅਤੇ ਫੁਟਕਲ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਤੋਂ ਮਿਲੇ ਤੋਹਫ਼ਿਆਂ ‘ਤੇ 01 ਜੁਲਾਈ 2022 ਤੋਂ 10 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਟੀਡੀਐਸ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਟੈਕਸ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਅਤੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗਾ। ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਪ੍ਰਭਾਵਕਾਂ ਨੂੰ TDS ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਉਦੋਂ ਹੀ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਕੰਪਨੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਕੋਈ ਉਤਪਾਦ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਜੇਕਰ ਦਿੱਤਾ ਉਤਪਾਦ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ TDS ਲਾਗੂ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ।
4. ਕ੍ਰਿਪਟੋਕਰੰਸੀ ‘ਤੇ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ TDS ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ – IT ਐਕਟ ਦੀ ਨਵੀਂ ਧਾਰਾ 194S ਦੇ ਤਹਿਤ, 01 ਜੁਲਾਈ, 2022 ਤੋਂ, ਜੇਕਰ ਕ੍ਰਿਪਟੋਕਰੰਸੀ ਲਈ ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ 10,000 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਚਾਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਵਰਚੁਅਲ ਡਿਜੀਟਲ ਅਸੇਟਸ ਲਈ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸਾਰੀਆਂ NFTs ਜਾਂ ਡਿਜੀਟਲ ਮੁਦਰਾਵਾਂ ਇਸਦੇ ਦਾਇਰੇ ਵਿੱਚ ਆਉਣਗੀਆਂ।

new

5. ਡੀਮੈਟ ਖਾਤੇ ਦੇ ਕੇਵਾਈਸੀ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੇ- ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਅਜੇ ਤੱਕ ਡੀਮੈਟ ਅਤੇ ਟਰੇਡਿੰਗ ਖਾਤੇ ਲਈ ਕੇਵਾਈਸੀ ਪੂਰਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਪੂਰਾ ਕਰੋ ਕਿਉਂਕਿ 01 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ KYC ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੋਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ, ਡੀਮੈਟ ਖਾਤਿਆਂ ਲਈ ਕੇਵਾਈਸੀ 31 ਮਾਰਚ, 2022 ਤੱਕ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਸੀ, ਪਰ ਸੇਬੀ ਨੇ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ।

6. ਦੋ ਪਹੀਆ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ – ਦੇਸ਼ ‘ਚ 1 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਦੋਪਹੀਆ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਧਣਗੀਆਂ। ਹੀਰੋ ਮੋਟੋਕਾਰਪ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦਾ ਵਾਧਾ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਵਧਦੀ ਮਹਿੰਗਾਈ ਅਤੇ ਕੱਚੇ ਮਾਲ ਦੀਆਂ ਵਧਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਹੀਰੋ ਮੋਟੋਕਾਰਪ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੋਰ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵੀ ਆਪਣੇ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਧਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।

7. ਏਸੀ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵੀ ਵਧੇਗੀ – ਦੇਸ਼ ‘ਚ 1 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਦੋ ਪਹੀਆ ਵਾਹਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਏਸੀ ਵੀ ਮਹਿੰਗੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਊਰਜਾ ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਬਿਊਰੋ ਨੇ ਏਅਰ ਕੰਡੀਸ਼ਨਰਾਂ (ACs) ਲਈ ਊਰਜਾ ਰੇਟਿੰਗ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਬਦਲਾਅ 1 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 5 ਸਟਾਰ ਏਸੀ ਦੀ ਰੇਟਿੰਗ ਘਟ ਕੇ ਸਿੱਧੇ 4 ਸਟਾਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਨਵੀਂ ਊਰਜਾ ਕੁਸ਼ਲਤਾ ਦੇ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, AC ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ 10 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੱਕ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

Advertisement

Check Also

H-1B ਵੀਜ਼ਾ ਤੇ ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਲੈਕੇ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ

ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਾਈਡੇਨ ਐੱਚ-1ਬੀ ਵੀਜ਼ਾ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ, ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਬੈਕਲਾਗ ਅਤੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ …

error: Content is protected !!