Home / ਨੁਸਖੇ ਤੇ ਮੌਸਮ ਖੇਤੀ-ਬਾਰੇ / ਅਮਰੀਕਾ ਤੋਂ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਅਮਰੀਕਾ ਤੋਂ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਅਮੈਰਿਕਾ ਤੋਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਅਮਰੀਕਾ ਤੋਂ ਭਾਰਤੀਆਂ ਦੇ ਵਾਸਤੇ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਬਾਰਾਂ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਅੱਠ ਲੱਖ ਵੀਜ਼ਾ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਜਾਣ ਵਾਸਤੇ ਭਾਰਤੀਆਂ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ ਅਮਰੀਕੀ ਦੂਤਘਰ ਅਗਲੇ ਬਾਰਾਂ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਅੱਠ ਲੱਖ ਵੀਜ਼ੇ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਅਮਰੀਕੀ ਦੂਤਘਰ ਦੇ ਇਕ ਸੀਨੀਅਰ ਡਿਪਲੋਮੈਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਹੋਇਆਂ ਅਮਰੀਕੀ ਦੂਤਾਵਾਸ ਦੇ ਕੌਂਸਲਰ ਦੇ ਮਾਮਲਿਅਾਂ ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਕੌਂਸਲਰ ਡੋਨਾਲਡ ਐਲ ਐਫ ਲਿਨ ਨੇ

ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਗਲੇ ਬਾਰਾਂ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਅੱਠ ਲੱਖ ਵੀਜ਼ੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਅਸੀਂ ਐੱਚ ਅਤੇ ਐਲ ਵੀਜ਼ਾ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਵੀਜ਼ਾ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਲਾਟ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਨੇ ਗੋਭੀ ਨਾਈਟੀ ਦੇ ਫੈਲਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕੁੱਲ ਵੀਜ਼ਿਆਂ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ਤੇ ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਕ ਪੁਆਇੰਟ ਦੋ ਮਟੀਰੀਅਲ ਵੀਜ਼ੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ ਅਮਰੀਕੀ ਦੂਤਾਵਾਸ ਦੇ ਕੌਂਸਲਰ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ

ਮੰਤਰੀ ਕੌਂਸਲਰ ਡੋਨਾਲਡ ਐਲ ਐਫ ਨੇ ਕਿਹਾ ਇੱਕੀ ਦੋ ਹਜਾਰ ਤੇਈ ਹਜਾਰ ਚੌਵੀ ਤੱਕ ਵੀਜ਼ਾ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਦੀ ਕੀਤੀ ਕੌਮੀ ਨਾਇਕ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇ ਪੱਧਰ ਤਕ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇਗੀ ਹੈਫੇਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੌਮੀ ਨਿਯੁਕਤੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਪੁਆਇੰਟ ਤੋਂ ਮਿਲੇ ਵੀਜ਼ੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ ਅਸੀਂ ਦੋ ਹਜਾਰ ਤੇਈ ਚੌਵੀ ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਸਮੇਂ ਇਸ ਪੱਧਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕਰਦਿਆਂ ਕੌਂਸਲ ਦਫ਼ਤਰ ਵੀ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ

ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰੇ ਅਤੇ ਨਾ ਦਫ਼ਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਧਣ ਨਾਲ ਵੀਜ਼ਾ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਵਿੱਚ ਡਾ ਤੇਜ਼ੀ ਆਵੇਗੀ ਡੋਨਾਲਡ ਐਲ ਹੈਫਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵੀਜ਼ਾ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸਟਾਫ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਦਫ਼ਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਕਰਮਚਾਰੀ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਾਂਗੇ ਅਸੀਂ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਇਕ ਨਵੀਂ ਵੱਡੀ ਇਮਾਰਤ ਤੋਂ ਖੁੱਲ੍ਹ ਰਿਹਾ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਮੁੰਬਈ ਅਤੇ ਕੋਲਕਾਤਾ ਦੇ ਵਿਚ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਸੋਬਰਜ਼ ਇੱਕ

ਕਰਮਚਾਰੀ ਨੇ ਵੀਜ਼ਾ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਉਠਾਏ ਗਏ ਸਵਾਲਾਂ ਦੇ ਹੱਲ ਲਈ ਵਣਜ ਦੂਤਾਵਾਸ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈਲਪਲਾਈਨ ਸਥਾਪਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਪੁੱਛੇ ਗਏ ਸਵਾਲ ਦੇ ਜਵਾਬ ਦੇ ਵਿੱਚ ਅੰਤ੍ਰਿਮ ਵਕੀਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਰੇ ਕੌਂਸਲੇਟਾਂ ਤੇ ਕੋਲ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇੱਕ ਸਮਰਪਿਤ ਫੋਨ ਨੰਬਰ ਦੇ ਨਾਲ ਇਕ ਈ ਮੇਲ ਪਤਾ ਵੀ ਹੈ ਜਿਸ ਰਾਹੀਂ ਵੀਜ਼ਾ ਬਿਨੈਕਾਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਲਈ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ

Check Also

ਰਵਨੀਤ ਬਿੱਟੂ ਦਾ ਵੱਡਾ ਬਿਆਨ

ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਰਵਨੀਤ ਬਿੱਟੂ ਤੇ ਭਾਈ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਰਵਨੀਤ ਬਿੱਟੂ …