Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਉਗਰਾਹਾਂ ਨੇ ਲਿਆ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ

ਉਗਰਾਹਾਂ ਨੇ ਲਿਆ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ

ਪ੍ਰੀਪੇਡ ਮੀਟਰ ਨੂੰ ਦੇਣ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਲਗਾਤਾਰ ਭਖਦਾ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਸਰਕਾਰ ਮੀਟਰ ਲਗਾ ਰਹੀ ਹੈ ਪਰ ਕਿਸਾਨ ਮੀਟਰ ਲਗਵਾਉਣ ਲਈ ਵਧੇਰੇ ਜੇਕਰ ਕਿਤੇ ਮੀਟਰ ਲੱਗ ਵੀ ਜਾਂਦੇ ਨੇ ਤਾਂ ਕਿਸਾਨ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਘੱਟ ਦਿੱਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਮਾਮਲਾ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਤੋਂ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਹੈ ਜਿਥੇ ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ ਉਗਰਾਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਪਾਣੀ ਦੀ ਟੈਂਕੀ ਉਪਰ ਲੱਗੇ ਮੀਟਰ ਉਤਾਰ ਦਿੱਤੇ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ ਵੱਲੋਂ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਚਿਤਾਵਨੀ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ

ਅਸੀਂ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਵੱਖ ਵੱਖ ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਪ੍ਰੀ ਪੇਡ ਮੀਟਰ ਲਾਉਣ ਦੀ ਜੋ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ ਉਗਰਾਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਸੂਬਾ ਪੱਧਰੀ ਕਾਲ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਮੀਟਰ ਨਹੀਂ ਲੱਗਣ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਅਸੀਂ ਅੱਜ ਦੋ ਤਿੰਨ ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਗਏ ਹਾਂ ਕਿਸਾਨ ਵੀਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਅਤੇ ਉਥੋਂ ਮੀਟਰ ਲਾ ਕੇ ਬਿਜਲੀ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਾਏ ਜਾਣਗੇ ਤੇ ਗਾਂ ਵਾਸਤੇ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਵਾਂਗੇ

ਅਤੇ ਚਿਤਾਵਨੀ ਵੀ ਦਵਾਂਗੇ ਬਿਜਲੀ ਵਾਲੇ ਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਕਿ ਇਹ ਮੀਟਰ ਨਾ ਲੈਣ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਟਕਰਾਅ ਹੋਵੇਗਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਅਸੀਂ ਸੁਨੇਹਾ ਦਿੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਆਪ ਅਵੇਅਰ ਹੋਵੋ ਇਹ ਕਿਹੜੀ ਅੱਗ ਹੈ ਤੁਹਾਡੇ ਪੈਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਛੇਤੀ ਪੈਣ ਵਾਲੀ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਆਪ ਤਕੜੇ ਹੋਵੇ ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦੇਖੋ ਅੱਜ ਕੋਈ ਵੀ ਬੰਦਾ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਨਹੀਂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸਵਾਏ ਕਿਸਾਨ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਤੋਂ ਕਿਸਾਨ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਜੁੜੋ

ਆਪੋ ਆਪਣੇ ਪਿੰਡਾਂ ਵਿੱਚ ਟੀਮਾਂ ਬਣਾਓ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੱਡੇ ਸੰਘਰਸ਼ ਵਿੱਚੋਂ ਲੰਘਣਾ ਪਵੇਗਾ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਵੱਖ ਵੱਖ ਪਿੰਡ ਜਿਹੜੇ ਨੇ ਜਿੱਥੇ ਤਕ ਵੀ ਸਾਡਾ ਇਹ ਸੁਨੇਹਾ ਪਹੁੰਚਿਆ ਹੈ ਉਹ ਆਪੋ ਆਪਣੇ ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ ਵੇਚੇ ਵੱਡੀ ਤਿਆਰੀ ਰੱਖਣ ਅਤੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਚ ਸੰਘਰਸ਼ ਵਾਸਤੇ ਤਿਆਰ ਹਨ ਬਾਕੀ ਉਹਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਹੋਰ ਕੀ ਕੁਝ ਕਹਿ ਗਿਆ ਉਸ ਵਾਸਤੇ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਚ ਦੇਖੋ

Check Also

Ravneet Bittu ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਲਈ ਕੀਤਾ ਦਿਲ ਵੱਡਾ ?