ਇਹ ਬਾਈ ਖਾਦਾਂ ਨਹੀ ਕਣਕ ਦੀ ਰੋਟੀ

ਮੋਟਾਪਾ ਅੱਜ 10 ਵਿੱਚੋਂ 8 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਲਈ ਮੁਸੀਬਤ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਲੋਕ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਜਿੰਮ ਵਿੱਚ ਕਈ ਘੰਟੇ ਬਿਤਾਉਂਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਆਪਣੀ ਖੁਰਾਕ ਵਿੱਚ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬਦਲਾਅ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਜੇ ਇਹ ਤਬਦੀਲੀ ਚੇਤੰਨ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਤਾਂ ਡਾਈਟਿੰਗ ਨਾਲ ਕੋਈ ਫਰਕ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗਾ। ਦਰਅਸਲ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਦੀ ਇੱਛਾ ਵਿੱਚ, ਲੋਕ ਅਕਸਰ ਰੋਟੀ ਖਾਣਾ ਛੱਡ ਦਿੰਦੇ ਹਨਜਦੋਂਕਿ ਇਹ ਗਲਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਨਾ ਸਿਰਫ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਲਈ,ਬਲਕਿ ਚੰਗੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਵੀ ਰੋਚੀ ਖਾਣਾ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ।

ਪਰ ਕਣਕ ਦੀ ਰੋਟੀ ਵਿਚ ਕਾਫ਼ੀ ਕੈਲੋਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਮੋਟਾਪਾ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਾਂਗੇ ਕਿ ਕਿਸ ਕਿਸਮ ਦੀ ਰੋਟੀ ਖਾਣ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਭਾਰ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜਾਂ ਘੱਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।ਕਣਕ ਦੀ ਰੋਟੀ ਵਿੱਚ ਕਾਰਬਸ, ਆਇਰਨ, ਨਿਆਸੀਨ, ਵਿਟਾਮਿਨ ਬੀ 6, ਥਿਆਮੀਨ ਅਤੇ ਕੈਲਸੀਅਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਚੋਕਰ ਫਾਈਬਰ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਤੁਸੀਂ ਦੋਵੇਂ ਰੋਟੀ ਬਣਾਉ ਅਤੇ ਖਾਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਵੱਡੀ ਅੰਤੜੀ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਗਈਆ ਅਤੇ ਬਲੱਡ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਨੂੰ ਵੀ ਕੰਟਰੋਲ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਪੇਟ ਨੂੰ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਭਰਪੂਰ ਰੱਖੇਗਾ ਅਤੇ ਮੋਟਾਪੇ ਨੂੰ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਕਰੇਗਾ।

ਅੱਜ ਕੱਲ ਲੋਕ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਮਲਟੀਗ੍ਰੇਨ ਰੋਟੀ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਲਟੀਗਰੇਨ ਦੇ ਆਟੇ ਵਿੱਚ ਵੇਸਣ ਮਿਲਾ ਕੇ ਖਾਉ। ਵੇਸਣ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਗਲਾਈਸੈਮਿਕ ਇੰਡੈਕਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕੈਲੋਰੀ ਬਲਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ ਇਹ ਭਾਰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਘਟਾਉਂਦਾ ਹੈ।ਸੋਇਆ ਬੀਨਜ਼ ਦੇ ਆਟੇ ਤੋਂ ਬਣੀ ਰੋਟੀ ਵੀ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਵਿਟਾਮਿਨ, ਖਣਿਜਾਂ ਅਤੇ ਓਮੇਗਾ -3 ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਸੋਇਆ ਰੋਟੀ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਵੀ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ ਜੋ ਮੇਨੋਪੌਜ਼ ਤੋਂ ਗੁਜ਼ਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੀ ਬਣੀ ਰੋਟੀ ਬਜ਼ੁਰਗ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਵੀ ਚੰਗੀ ਹੈ।