ਸਿੱਧੂ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ

ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਮਸ਼ਹੂਰ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਨੂੰ ਲੈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਕਲਾਕਾਰ ਨੂੰ ਰਿਸਕ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜਿਸਦੇ ਚੱਲਦੇ ਹੋਏ ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਦੇ ਮੋਹਾਲੀ ਸਥਿਤ ਸੈਕਟਰ 70 ਸਥਿਤ ਘਰ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਸੂਤਰਾਂ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਵਾਰਨਿੰਗ ਭਰੀ ਕਾਲ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਕੋਲ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ ਸੀ । ਜਿਸ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਕਲਾਕਾਰ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।।

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਦਾ ਮੁੱਖ ਟੀਚਾ ਦਰਸ਼ਕ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਪੰਜਾਬੀ ਬੋਲਣ ਵਾਲੀ ਆਬਾਦੀ ਹੈ। 1999 ਤੋਂ, ਉਸਨੇ ਅੱਠ ਸਟੂਡੀਓ ਐਲਬਮਾਂ ਅਤੇ ਛੇ ਕੰਪਾਇਲੇਸ਼ਨ ਐਲਬਮਾਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ ਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ, ਅਤੇ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਖੇਤਰੀ ਅਤੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਫਿਲਮਾਂ ਦੇ ਸਾਉਂਡਟ੍ਰੈਕ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਇਆ ਹੈ। ਮਾਨ ਜੀ ‘ਵਨ ਹੋਪ ਵਨ ਚਾਂਸ’ (ਇੱਕ ਉਮੀਦ, ਇੱਕ ਸੰਭਾਵਨਾ) ਲਈ ਰਾਜਦੂਤ ਹਨ, ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਇੱਕ ਗ਼ੈਰ-ਮੁਨਾਫਾ ਸੰਸਥਾ ਹੈ।

ਉਸ ਦੇ ਵਿਲੱਖਣ ਬੋਲ, ਜੀਵ ਕਵਿਤਾ ਅਤੇ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਲਈ ਮਸ਼ਹੂਰ, ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਨੇ 1998 ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਐਲਬਮ ‘ਸੱਜਣ ਰੂਮਾਲ ਦੇ ਗਿਆ’ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤਾ। ਮੁਕੰਮਲ ਉਤਪਾਦ ਤੋਂ ਨਾਖੁਸ਼, ਉਹ ਡਰਾਇੰਗ ਬੋਰਡ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਚਲੇ ਗਏ ਅਤੇ ਕਈ ਗਾਣੇ ਮੁੜ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ।ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ ਦੀਆਂ ਐਲਬਮਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਆਏ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਮਾਨ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਅਧਿਕਾਰਕ ਪਹਿਲੀ ਐਲਬਮ ਤੂ ਮੇਰੀ ਮਿਸ ਇੰਡੀਆ 1999 ਵਿੱਚ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਵਧੀਆ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ।

2001 ਵਿੱਚ, ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਨੇ ਆਪਣੀ ਤੀਜੀ ਏਲਬਮ ਸਾਉਣ ਦੀ ਝੜੀ ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ਼ ਕੀਤਾ, ਚੰਨ ਚਾਨਣੀ, ਰਾਤ ਗੁਜ਼ਾਰਲੀ, ਦਿਲ ਤਾ ਪਾਗਲ ਹੈ, ਇਸ਼ਕ, ਕਬਜ਼ਾ ਅਤੇ ਟੱਚ ਵੁੱਡ ਵਰਗੀਆਂ ਕਈ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਗਾਣਿਆਂ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਕੀਤੀ, ਅਤੇ 2003 ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਲਿਖਿਆ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਫਿਲਮ ਸਾਉਂਡਟ੍ਰੈਕ ਹਵਾਏ ਲਈ ਗਾਇਆ, ਜਿੱਥੇ ਉਸਨੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਭਾਰਤੀ ਗੀਤਕਾਰ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਜਸਪਿੰਦਰ ਨਰੂਲਾ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ।ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਨੇ 2004 ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਚੌਥੀ ਐਲਬਮ ਓਹੀ ਚੰਨ ਓਹੀ ਰਾਤਾਂ ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ਼ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 2005 ਵਿੱਚ ਪਿਆਸ ਨੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਸ਼ਾ ਦਾ ਪੰਜਾਬੀ ਐਲਬਮ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ।[8] 2007 ਵਿੱਚ, ਮਾਨ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਹਿੰਦੀ ਐਲਬਮ ‘ਮੇਰਾ ਗਮ’ ਰਿਲੀਜ਼ ਕੀਤੀ, ਅਤੇ 2009 ਵਿੱਚ, ਉਸਦੀ ਪਹਿਲੀ ਧਾਰਮਿਕ ਐਲਬਮ ਸਿੰਘ ਬਿਹਤਰ ਦੈਨ ਕਿੰਗ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਗੀਤ, ਬਾਬਾ ਨਾਨਕ, ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਜਾਅਲੀ ਸੰਤ ਅਤੇ ਪ੍ਰਚਾਰਕਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਪ੍ਰਤਿਕ੍ਰਿਆ ਸੀ।