Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਭਰਾ ਦਾ ਇੰਟਰਵਿਊ

ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਭਰਾ ਦਾ ਇੰਟਰਵਿਊ

ਭਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਭੈਣ ਨੂੰ ਸੰਧਾਂਰਾ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਸਾਲਾਂ ਬੱਚੇ ਦਾ ਧਮਾਕੇਦਾਰ ਇੰਟਰਵਿਊ ਕਰੋੜਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦੇਖੀ ਸੀ ਇਸ ਬੱਚੇ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਦਿਲ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਪੂਰੀ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖਕੇ।ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ ਸਭ ਦੇ ਭਲੇ ਲਈ ।।। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਰੱਖੜੀ ਦੇ ਤਿਉਹਾਰ ਨੂੰ ਭੈਣ-ਭਰਾ ਦੇ ਪਿਆਰ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਦਿਨ ਭੈਣਾਂ-ਭਰਾਵਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਖਾਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਦਿਨ ਭੈਣਾਂ ਆਪਣੇ ਭਰਾ ਦੇ ਗੁੱਟ ‘ਤੇ ਰੱਖਿਆ ਦਾ ਧਾਗਾ ਬੰਨ੍ਹਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਲੰਬੀ ਉਮਰ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਹਿੰਦੂ ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਰੱਖੜੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਹਰ ਸਾਲ ਸਾਵਣ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ ਨੂੰ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਾਰ ਰੱਖੜੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ 11 ਅਗਸਤ 2022 ਨੂੰ ਮਨਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਰਕਸ਼ਾ ਬੰਧਨ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕਈ ਮਿਥਿਹਾਸਕ ਕਹਾਣੀਆਂ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਖਾਸ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਨੂੰ ਰੱਖੜੀ ਬੰਨ੍ਹਣ ਨਾਲ ਸਾਰੀਆਂ ਮਨੋਕਾਮਨਾਵਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਆਓ ਪੰਡਿਤ ਇੰਦਰਮਣੀ ਘਨਸਾਲ ਤੋਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਕਿਸ ਦੇਵਤਾ ਨੂੰ ਭਰਾ ਵਜੋਂ ਰੱਖੜੀ ਬੰਨ੍ਹਣਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧ ਸ਼ੁਭ ਮਨਿਾਹੈ।

ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਨੇ ਦਰੋਪਦੀ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਭੈਣ ਮੰਨਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰਨ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਦਰੋਪਦੀ ਦੇ ਟੁਕੜੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਤਾਂ ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਨੇ ਦਰੋਪਦੀ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਰੱਖੜੀ ਬੰਨ੍ਹਣ ਨਾਲ ਉਹ ਹਰ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰਦੇ ਹਨ

Check Also

Ravneet Bittu ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਲਈ ਕੀਤਾ ਦਿਲ ਵੱਡਾ ?