Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਕਨੇਡਾ ਤੋਂ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਕਨੇਡਾ ਤੋਂ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਜਸਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਜੋ ਕਿ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਲਗਾਤਾਰ ਰਹਿ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਉਸਦੇ ਵਲੋਂ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਖ਼ਤਮ ਕਰ ਲਈ ਗਈ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਵੱਡਾ ਦੋਯ ਉਸਦੇ ਵੱਲੋਂ ਆਪਣੇ ਸਹੁਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਉੱਤੇ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਮੰਗੇ ਜਾਰੀ ਸੀ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਧੀ ਤੋਂ ਡਾਈਵੋਰਸ ਮੰਗਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਜਿਸ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਧੀ ਕਾਫ਼ੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਤੇ ਵੇਚ ਆਵੀਂ ਅਤੇ ਪੈਨਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਘਿਰੀ ਹੋਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਧੀ ਵੱਲੋਂ ਇਹ ਕਦਮ ਚੁੱਕਿਆ ਗਿਆ ਪਰ ਹੁਣ ਸਾਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਕੈਮਰੇ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਕੇ ਸਾਰੀ ਸੱਚਾਈ ਦੱਸ ਰਿਹਾ ਹੈ

ਜਸਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਦੇ ਘਰ ਵਾਲੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਹ ਦੋ ਹਜਾਰ 19 ਦੇ ਵਿਚ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਕੇ ਗਈ ਸੀ ਤਾਂ ਲਗਪਗ ਮਹੀਨਾ ਇਕੱਠੇ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਇਕ ਸਮੈਸਟਰ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੂੰ ਟਿਕਟ ਭੇਜੀ ਗਈ ਤਾਂ ਵਾਪਿਸ ਆਈ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਕੇ ਉਹ ਮਲੇਸ਼ੀਆ ਘੁੰਮਣ ਦੇ ਲਈ ਵੀ ਗਏ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਲੇਸ਼ੀਆ ਏਸ਼ੀਅਾ ਘੁੰਮ ਕੇ ਜਦੋਂ ਉਹ ਵਾਪਸ ਕੈਨੇਡਾ ਆਈ ਤਾਂ ਉਸਦੇ ਵੱਲੋਂ ਹੋਰ ਆਫਰ ਲੈਟਰ ਅਪਲਾਈ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤੇ ਉਸ ਦੀ ਫੀਸ ਵੀ ਉਸਦੇ ਵੱਲੋਂ ਭਰੀ ਕੇਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਬ੍ਰਹਮਟਨ ਦੇ ਵਿਚ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ

ਕਿਉਂਕਿ ਉੱਥੇ ਉਸ ਦੇ ਕੁਝ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਵੀ ਹਨ ਮੁੰਡੇ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਸੀ ਪਤਾ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਕੋਲੋਂ ਟਰਾਂਸਕ੍ਰਿਪਟ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਭੇਜੀ ਜਾਂਦੀ ਅਤੇ ਟਰਾਂਸਕ੍ਰਿਪਟ ਨਾ ਭੇਜਣ ਦਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਕੀ ਰੀਜ਼ਨ ਹੈ ਪਰ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਹੀ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਦੀ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਕਿ ਹੋ ਸਕਦੈ ਲਾਕਡਾਊਨ ਲੱਗੇ ਕਰਕੇ ਨਾ ਕੁਝ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੋਵੇ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਸੀ ਪਤਾ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਕਿ ਅਜੇ ਤੱਕ ਰਿਜ਼ਲਟ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਆ ਰਹੇ ਅਤੇ ਟਰਾਂਸਕੋ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਲਗਾਤਾਰ ਜਦੋਂ ਉਹ ਆਪਣੀ ਫਾਈਲ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਦੀ ਤਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਟਾਲ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ

ਜਦੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਫਾਈਲ ਲਗਾਈ ਗਈ ਤੇ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਰਿਜੈਕਟ ਹੋਵੇ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵੀ ਟਰਾਂਸਕ੍ਰਿਪਟ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਅਤੇ ਡਾਕੂਮੈਂਟ ਪੂਰੇ ਨਾ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਹੁੱਡਾ ਦੀ ਫਾਈਨਲ ਰਿਜੈਕਟ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਅਤੇ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਵੀ ਬਿਲਕੁਲ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਫਾਈਲ ਨੂੰ ਇੰਜੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸਾਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਲੋਂ ਹੀ ਫੋਟੋ ਵੇਖੀ ਗਈ ਜਿਸ ਵਿਚ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਗਰਦਨ ਨਾਲ ਚੁੰਨੀ ਬੰਨ੍ਹੀ ਫ਼ੀਸਦ ਸਹੁਰੇ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਸੀ ਕਿ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਇਹ ਕਿਤੇ ਨਹੀਂ ਮਰ ਜਾਵੇਗੀ ਕੁੜੀ ਦੇ ਪਿਓ ਦੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਬੋਲਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹੁਣ ਸੱਚਾਈ ਸਾਰੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ।

Check Also

Ravneet Bittu ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਲਈ ਕੀਤਾ ਦਿਲ ਵੱਡਾ ?