Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਪੈਨਸ਼ਨ ਲੈਣ ਵਾਲਿਆ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਪੈਨਸ਼ਨ ਲੈਣ ਵਾਲਿਆ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕੀ ਪੱਚੀ ਸੌ ਓਲਡ ਏਜ ਪੈਨਸ਼ਨ ਵਿਦ ਦੋ ਹਜਾਰ ਓਲਡ ਏਜ ਪੈਨਸ਼ਨ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਕੁਝ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਸੱਠ ਸਾਲ ਦੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਪੈਨਸ਼ਨ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਔਰਤ ਅਠਵੰਜਾ ਸਾਲ ਦੀ ਪੈਨਸ਼ਨ ਲੈ ਸਕਦੀ ਹੈ ਤੇ ਇਹ ਵਿਅਕਤੀ ਜੋ ਕਿ ਸੱਠ ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਪੈਨਸ਼ਨ ਲੈ ਸਕਦਾ ਹੈ

ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਕਹਿ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਤੇ ਹੁਣ ਇਹ ਪੈਨਸ਼ਨ ਜੋ ਕਿ ਪੰਦਰਾਂ ਸੌ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ ਸਾਰੇ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਨੂੰ ਵਿਧਵਾ ਅਤੇ ਅਪੰਗਾਂ ਨੂੰ ਜਲਦ ਹੀ ਪੱਚੀ ਸੌ ਹੋ ਜਾਣੀ ਹੈ ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਹੁਣ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਨੇ ਫਾਰਮ ਨਹੀਂ ਭਰੇ ਹਨ ਪੈਨਸ਼ਨ ਦੇਣ ਤੇ ਉਹ ਜਲਦੀ ਹੀ ਭਰ ਕੇ ਅਪਲਾਈ ਕਰ

ਲੈਣ ਕਿਉਂਕਿ ਜਲਦ ਹੀ ਪੰਦਰਾਂ ਸੌ ਤੋਂ ਪੱਚੀ ਸੌ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਪੈਨਸ਼ਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਪੈਨਸ਼ਨ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਜੋ ਕਿ ਪੱਚੀ ਸੌ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੈਨਸ਼ਨ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ ਦੋ ਹਜਾਰ ਰੁਪਿਆ ਜੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਲਾਭਪਾਤਰੀ ਕਾਰਡ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ ਇਸ ਵਿੱਚ ਦੋਸਤੋ ਤੁਸੀਂ ਕੀ ਕਰਨਾ

ਹੈ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਲਾਭਪਾਤਰੀ ਕਾਰਡ ਜੋ ਕਿ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਹੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਦੋਸਤੋ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੈਨਸ਼ਨ ਲੈਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤੇ ਇਹ ਪੈਨਸ਼ਨ ਇੱਕ ਈ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਮਿਲਣੀ ਹੈ ਚਾਹੇ ਉਹ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਮਿਲੇ ਚਾਹੇ ਉਹ ਪਤੀ ਨੂੰ

ਮਿਰਜ਼ੇ ਜੇਕਰ ਪਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤੇ ਇਹ ਪੈਨਸ਼ਨ ਜੋ ਕਿ ਦੋ ਹਜਾਰ ਰੁਪਿਆ ਲੱਗ ਮਿਲਣੀ ਐ ਤੇ ਉਹ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਜੇਕਰ ਪਤਨੀ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਪਤੀ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਹਨ ਜਿਸ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ

Check Also

Ravneet Bittu ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਲਈ ਕੀਤਾ ਦਿਲ ਵੱਡਾ ?