Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਪੈਨਸ਼ਨ ਲੈਣ ਵਾਲਿਆ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਪੈਨਸ਼ਨ ਲੈਣ ਵਾਲਿਆ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕੀ ਪੱਚੀ ਸੌ ਓਲਡ ਏਜ ਪੈਨਸ਼ਨ ਵਿਦ ਦੋ ਹਜਾਰ ਓਲਡ ਏਜ ਪੈਨਸ਼ਨ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਕੁਝ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਸੱਠ ਸਾਲ ਦੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਪੈਨਸ਼ਨ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਔਰਤ ਅਠਵੰਜਾ ਸਾਲ ਦੀ ਪੈਨਸ਼ਨ ਲੈ ਸਕਦੀ ਹੈ ਤੇ ਇਹ ਵਿਅਕਤੀ ਜੋ ਕਿ ਸੱਠ ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਪੈਨਸ਼ਨ ਲੈ ਸਕਦਾ ਹੈ

new

ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਕਹਿ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਤੇ ਹੁਣ ਇਹ ਪੈਨਸ਼ਨ ਜੋ ਕਿ ਪੰਦਰਾਂ ਸੌ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ ਸਾਰੇ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਨੂੰ ਵਿਧਵਾ ਅਤੇ ਅਪੰਗਾਂ ਨੂੰ ਜਲਦ ਹੀ ਪੱਚੀ ਸੌ ਹੋ ਜਾਣੀ ਹੈ ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਹੁਣ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਨੇ ਫਾਰਮ ਨਹੀਂ ਭਰੇ ਹਨ ਪੈਨਸ਼ਨ ਦੇਣ ਤੇ ਉਹ ਜਲਦੀ ਹੀ ਭਰ ਕੇ ਅਪਲਾਈ ਕਰ

ਲੈਣ ਕਿਉਂਕਿ ਜਲਦ ਹੀ ਪੰਦਰਾਂ ਸੌ ਤੋਂ ਪੱਚੀ ਸੌ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਪੈਨਸ਼ਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਪੈਨਸ਼ਨ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਜੋ ਕਿ ਪੱਚੀ ਸੌ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੈਨਸ਼ਨ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ ਦੋ ਹਜਾਰ ਰੁਪਿਆ ਜੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਲਾਭਪਾਤਰੀ ਕਾਰਡ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ ਇਸ ਵਿੱਚ ਦੋਸਤੋ ਤੁਸੀਂ ਕੀ ਕਰਨਾ

newhttps://punjabiinworld.com/wp-admin/options-general.php?page=ad-inserter.php#tab-4

ਹੈ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਲਾਭਪਾਤਰੀ ਕਾਰਡ ਜੋ ਕਿ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਹੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਦੋਸਤੋ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੈਨਸ਼ਨ ਲੈਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤੇ ਇਹ ਪੈਨਸ਼ਨ ਇੱਕ ਈ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਮਿਲਣੀ ਹੈ ਚਾਹੇ ਉਹ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਮਿਲੇ ਚਾਹੇ ਉਹ ਪਤੀ ਨੂੰ

new

ਮਿਰਜ਼ੇ ਜੇਕਰ ਪਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤੇ ਇਹ ਪੈਨਸ਼ਨ ਜੋ ਕਿ ਦੋ ਹਜਾਰ ਰੁਪਿਆ ਲੱਗ ਮਿਲਣੀ ਐ ਤੇ ਉਹ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਜੇਕਰ ਪਤਨੀ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਪਤੀ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਹਨ ਜਿਸ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ

Advertisement

Check Also

H-1B ਵੀਜ਼ਾ ਤੇ ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਲੈਕੇ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ

ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਾਈਡੇਨ ਐੱਚ-1ਬੀ ਵੀਜ਼ਾ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ, ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਬੈਕਲਾਗ ਅਤੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ …

error: Content is protected !!