Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਆਈ ਇਹ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਆਈ ਇਹ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕੀ ਨੋਵਾ ਸਕੋਸ਼ੀਆ ਵੱਲੋਂ ਨੇਮਾਂ ਚ ਤਬਦੀਲੀ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮਾਹਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸੇ ਪੀਆਰ ਲੈਣ ਤੇ ਹੋਰ ਰਾਸਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਟਰੂਡੋ ਦਾ ਅੈਲਾਨ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪਾਸਪੋਰਟ ਦੇਰੀ ਨੂੰ ਹੱਲ ਕਰੇਗੀ ਸਪੈਸ਼ਲ ਟਾਸਕ ਫੋਰਸ ਚੌਹਾਨ ਵੀ ਵੀਜ਼ਾ ਨਿਯਮਾਂ ਚ ਬਦਲਾਅ ਕਰੇਗੀ ਅਮੈਰੀਕਨ ਸਰਕਾਰ ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਹਾਸਲ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ ਸੁਖਾਲਾ ਫੋਰਡ ਵੱਲੋਂ ਆਪਣੀ ਨਵੀਂ ਕੈਬਨਿਟ ਦਾ ਐਲਾਨ ਓਨਟਾਰੀਓ ਚ ਦੋ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੇ ਮੰਤਰੀ ਵਜੋਂ ਚੁੱਕੀ ਸਹੁੰ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਅੱਜਕੱਲ੍ਹ ਕਰਾਂਗੇ

ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਇਕ ਅਹਿਮ ਖਬਰ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਨੋਵਾ ਸਕੋਸ਼ੀਆ ਸੂਬੇ ਵੱਲੋਂ ਪੀਆਰ ਦੇ ਆਪਣੇ ਪੀਆਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚੋਂ ਅਚਾਨਕ ਕੀਤੀ ਤਬਦੀਲੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੁਝ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਅਾਂ ਨੇ ਚਿੰਤਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਹੈ ਇਸ ਵਿੱਚ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਮੱਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮਾਹਿਰਾਂ ਨੇ ਹੋਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਰਾਹੀਂ ਹੁਣ ਵੀ ਪਰਮਾਨੈਂਟ ਰੈਜ਼ੀਡੈਂਸੀ ਸੁਖਾਲੀ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ

ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਨੋਵਾ ਸਕੋਸ਼ੀਆ ਸੂਬੇ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਪਰਮਾਨੈਂਟ ਰੈਜ਼ੀਡੈਂਸੀ ਯਾਨੀ ਕਿ ਪੀਆਰ ਤੇ ਆਪਣੀ ਫਾਸਟ੍ਰੈਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਵਿੱਚ ਅਚਾਨਕ ਤਬਦੀਲੀ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨੋਵਾ ਸਕੋਸ਼ੀਆ ਪ੍ਰਿੰਸ ਰਾਹੀਂ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਪੀਆਰ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕਾਫੀ ਨਿਰਾਸ਼ਾ ਹੋਈ ਹੈ ਪਰ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮਾਹਰਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਫਿਲਹਾਲ ਵੀ ਨੋਵਾ ਸਕੋਸ਼ੀਆ ਵਿੱਚ ਪੀਆਰ ਲੈਣ ਤੇ ਰਸਤੇ ਪਤਨੀ ਹੁਣ ਅਸੀਂ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ ੳੁਨ੍ਹਾਂ ਹੋਰ ਮੌਕਿਆਂ ਤੇ ਬਾਰੀ ਚਿਡ਼ੀ ਬਰਕਰਾਰ ਨਹੀਂ ਚਿੰਨ੍ਹ ਰਾਹੀਂ ਤੁਸੀਂ ਪੀਆਰ ਹਾਸਲ ਕਰ ਸਕਦੀ

ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮਾਹਿਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਕੋਲ ਮੌਹਕੇ ਖਤਮ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਅਤੇ ਉਹ ਪ੍ਰੋਵਿੰਸ਼ੀਅਲ ਨੌਮਿਨੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਰਾਹੀਂ ਪੀਆਰ ਹਾਸਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਉਸ ਕੋਸਿਆ ਤੇ ਸਿਡਨੀ ਸ਼ਹਿਰ ਤੋਂ ਰੇਗੂਲੇਟਰ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਕੰਸਲਟੈਂਟ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਕਿਲਡ ਵਰਕਰ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਅਧੀਨ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਵੀ ਨੋਵਾ ਸਕੋਸ਼ੀਆ ਵਿੱਚੋਂ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕੀਤੀ ਹੋਣੀ ਲਾਜ਼ਮੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਅਧੀਨ ਪੀਆਰ ਲੈਣ ਲਈ ਬਿਨੈਕਾਰ ਕੋਲ ਇੱਕ ਸਾਦਾ ਤਜਰਬਾਤੀ ਚੋਪ ਆਫਰ ਦੀ ਲੋੜ ਪੈਂਦੀ ਹੈ

Check Also

Ravneet Bittu ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਲਈ ਕੀਤਾ ਦਿਲ ਵੱਡਾ ?