Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਘਟਾਉ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿੱਲ

ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਘਟਾਉ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿੱਲ

ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿਲ ਤੋਂ ਕਾਫ਼ੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਨਵੇਂ ਨਵੇਂ ਤਰੀਕੇ ਲਭਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬਿਲ ਆਉਣ ਦੇ ਕਈ ਕਾਰਨ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਤਰੀਕਾ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਤੁਸੀ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿੱਲ ਆਪਣੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਸੈੱਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

new

ਯਾਨੀ ਤੁਸੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਚਾਹੋਗੇ ਤੁਹਾਡਾ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿਲ ਓਨਾ ਹੀ ਆਵੇਗਾ ਉਸਤੋਂ ਇੱਕ ਪੈਸਾ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਹੀਂ ਆਵੇਗਾ। ਸਭਤੋਂ ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨੂੰ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਡਾ ਬਿਲਕੁਲ ਵੀ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿਲ ਨਹੀਂ ਆਵੇਗਾ ਅਤੇ ਕੋਈ ਕਿੰਨੀ ਵੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਲਵੇ ਤੁਸੀ ਫੜੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਜਾਓਗੇ।

ਯਾਨੀ ਕੋਈ ਰਿਸਕ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਤਰਿਕੇ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀਂ ਮੀਟਰ ਅਤੇ mcb ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨਾ ਹੈ ਹੋਰ ਕੁੱਝ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨੂੰ ਤੁਸੀ ਪੁਰਾਣੇ ਜਾਂ ਡਿਜਿਟਲ ਮੀਟਰ ਕਿਸੇ ਉੱਤੇ ਵੀ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿਲ ਨੂੰ ਬਿਲਕੁਲ ਜ਼ੀਰੋ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

newhttps://punjabiinworld.com/wp-admin/options-general.php?page=ad-inserter.php#tab-4

ਇਸਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀ ਕੁੱਝ ਵੀ ਚਲਾਓ ਤੁਹਾਡਾ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿਲ ਨਹੀਂ ਆਵੇਗਾ। ਪਰ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਿਜਲੀ ਮੀਟਰ ਅਤੇ MCB ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਾ ਕਰੋ। ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਮੀਟਰ ਨਾਲ ਛੇੜਛਾੜ ਕਰਨ ਦੀ ਬਿਲਕੁਲ ਵੀ ਸਲਾਹ ਨਹੀਂ ਦੇ ਰਹੇ ਹਾਂ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਰਿਸਕ ਉੱਤੇ ਅਜਿਹਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਅਜਿਹਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਫੜੇ ਜਾਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜੁਰਮਾਨਾ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿਲ ਨੂੰ ਜ਼ੀਰੋ ਕਰਨ ਦਾ ਤਰੀਕਾ ਜਾਨਣ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖੋ….

new
Advertisement

Check Also

H-1B ਵੀਜ਼ਾ ਤੇ ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਲੈਕੇ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ

ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਾਈਡੇਨ ਐੱਚ-1ਬੀ ਵੀਜ਼ਾ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ, ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਬੈਕਲਾਗ ਅਤੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ …

error: Content is protected !!