Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਪੈਨਸ਼ਨ ਵਾਲਿਆ ਲਈ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਪੈਨਸ਼ਨ ਵਾਲਿਆ ਲਈ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕੀ ਤਿੱਨ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਬੁਢਾਪਾ ਪੈਨਸ਼ਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਸਕੀਮ ਤਿੱਨ ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਵਾਲੀ ਬੁਢਾਪਾ ਪੈਨਸ਼ਨ ਦਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਲਾਭ ਮਿਲਣਾ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਚ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜਿਹੜੀ ਤਿੰਨ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਬੁਢਾਪਾ ਭਿੱਜਣ ਹੈ ਚਾਹੇ ਉਹ ਮੇਲ ਹੈ ਚਾਹੇ ਉਹ ਫੀਮੇਲ ਹੈ ਸੱਠ ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਿਲਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ ਕਿਵੇਂ ਕੀ ਸਰਕਾਰ ਦੇਵੇਗੀ ਜਿਹੜੀ ਤਿੱਨ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਪੈਨਸ਼ਨ ਹੈ ਇਹ ਅਟੱਲ ਪੈਨਸ਼ਨ ਹੈ ਕਿਹੜੀ ਸੈਂਟਰ ਗੌਰਮਿੰਟ ਵਲੋਂ ਚਲਾਈ

new

ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੇ ਪਚਵੰਜਾ ਪੈਸੇ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਦੋ ਸੌ ਪੱਚੀ ਤੱਕ ਪੈਸੇ ਘੱਟ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਜਿਸ ਬੈਂਕ ਦਾ ਅਕਾਊਂਟ ਦੇ ਗਏ ਉਸ ਵਿਚ ਤੁਹਾਡੇ ਮਹੀਨਾ ਪ੍ਰਤੀ ਪੈਸੇ ਘੱਟ ਹੋਣਗੇ ਜੇ ਤੁਹਾਡੀ ਇਜ਼ ਅਠਾਰਾਂ ਤੋਂ ਚਾਲੀ ਸਾਲ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦਾ ਪੂਰਾ ਪੂਰਾ ਆਨੰਦ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ

ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੋਂ ਡਿਪੈਂਡ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦਾ ਲਾਭ ਕਿਵੇਂ ਉਠਾਉਣਾ ਹੈ ਜੇ ਤੁਹਾਡੀ ਉਮਰ ਅਠਾਰਾਂ ਤੋਂ ਤੀਹ ਸਾਲ ਤੱਕ ਹੈ ਉਸ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਤੁਹਾਡੇ ਪਚਵੰਜਾ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਕੱਟੇ ਜਾਣਗੇ ਅਠਾਰਾਂ ਤੋਂ ਚਾਲੀ ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜੇ ਤੁਹਾਡੀ ਸੱਠ ਸਾਲ

ਤੱਕ ਉਮਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਉਸੇ ਅਕਾਉਂਟ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਤਿੱਨ ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਦੇਵੇਗੀ ਜਿਹੜੀ ਤਿੱਨ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਬੁਢਾਪਾ ਪਿੱਛਲ ਹੈ ਇਸ ਦਾ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲ ਕੋਈ ਵੀ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਨੇੜਲੇ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਅਪਲਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ

new

ਇਸ ਨੂੰ ਖੁਲ੍ਹਵਾਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਕ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਤੇ ਬੈਂਕ ਅਕਾਊਂਟ ਦੀ ਕਾਪੀ ਲੈ ਕੇ ਜਾਣੀ ਹੋਵੇਗੀ ਤੇ ਇਕ ਪਾਸਪੋਰਟ ਸਾਈਜ਼ ਫੋਟੋ ਮੋਬਾਇਲ ਨੰਬਰ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਓਪੀਡੀ ਦੇ ਕੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਘਾਟ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸਲ ਮੀਡੀਆ

Advertisement

Check Also

Ravneet Bittu ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਲਈ ਕੀਤਾ ਦਿਲ ਵੱਡਾ ?

ਸਾਬਕਾ ਮੰਤਰੀ ਤੇ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਆਗੂ ਬਿਕਰਮ ਸਿੰਘ ਮਜੀਠੀਆ ਨੇ ਅੱਜ ਨਵੇਂ …

error: Content is protected !!