Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਲੋਨ ਲੈਣ ਵਾਲਿਆ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਲੋਨ ਲੈਣ ਵਾਲਿਆ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਹੁਣ ਮਾਰਚ 2023 ਤੱਕ 7.10 ਫੀਸਦੀ ਦੀ ਘਟੀ ਹੋਈ ਵਿਆਜ ਦਰ ‘ਤੇ ਹਾਊਸ ਬਿਲਡਿੰਗ ਐਡਵਾਂਸ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹਾਊਸ ਬਿਲਡਿੰਗ ਲੋਨ ‘ਤੇ ਵਿਆਜ ਦਰ 7.9 ਫੀਸਦੀ ਤੋਂ ਘਟਾ ਕੇ 7.1 ਫੀਸਦੀ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

new

1 ਅਪ੍ਰੈਲ, 2022 ਨੂੰ ਹਾਊਸਿੰਗ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇੱਕ ਦਫ਼ਤਰੀ ਮੈਮੋਰੰਡਮ ਵਿੱਚ, ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 2022-23 ਵਿੱਚ ਕੇਂਦਰੀ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਲਈ ਮਕਾਨ ਉਸਾਰੀ ਦੀ ਪੇਸ਼ਗੀ ਵਿਆਜ ਦਰ 7.1 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹੋਵੇਗੀ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਮਾਰਚ 2022 ਤੱਕ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ 7.90 ਫੀਸਦੀ ਸਾਲਾਨਾ ਦੀ ਦਰ ਨਾਲ ਹਾਊਸ ਬਿਲਡਿੰਗ ਐਡਵਾਂਸ ਲੈਂਦੇ ਸਨ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਆਪਣੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਹਾਊਸ ਬਿਲਡਿੰਗ ਐਡਵਾਂਸ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਕਰਮਚਾਰੀ ਆਪਣੇ ਜਾਂ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਦੇ ਪਲਾਟ ‘ਤੇ ਮਕਾਨ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਐਡਵਾਂਸ ਲੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਕੀਮ 1 ਅਕਤੂਬਰ 2020 ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਤਹਿਤ 31 ਮਾਰਚ 2022 ਤੱਕ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਆਪਣੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ 7.9% ਵਿਆਜ ਦੀ ਦਰ ‘ਤੇ ਹਾਊਸ ਬਿਲਡਿੰਗ ਐਡਵਾਂਸ ਦਿੰਦੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਹੁਣ ਹੋਰ ਘਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

newhttps://punjabiinworld.com/wp-admin/options-general.php?page=ad-inserter.php#tab-4

ਹਾਊਸ ਬਿਲਡਿੰਗ ਐਡਵਾਂਸ (HBA) ‘ਤੇ ਰਾਹਤ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਆਵਾਸ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਮੈਮੋਰੰਡਮ ‘ਚ ਕਿਹਾ, “ਹਾਊਸ ਬਿਲਡਿੰਗ ਐਡਵਾਂਸ ਰੂਲਜ਼ (ਐੱਚ.ਬੀ.ਏ.) – 2017 ਮਿਤੀ 09.11.2017, ਮਕਾਨ ‘ਤੇ ਵਿਆਜ ਦੀ ਦਰ 1 ਅਪ੍ਰੈਲ 2022 ਤੋਂ 31 ਮਾਰਚ 2023 ਤੱਕ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 2022-23 ਲਈ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਬਿਲਡਿੰਗ ਐਡਵਾਂਸ 7.10 ਫੀਸਦੀ ਦੀ ਦਰ ਨਾਲ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

new

ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਲਈ ਹਾਊਸ ਬਿਲਡਿੰਗ ਐਡਵਾਂਸ 31 ਮਾਰਚ, 2022 ਤੱਕ 7.9 ਫੀਸਦੀ ਦੀ ਸਧਾਰਨ ਵਿਆਜ ਦਰ ‘ਤੇ ਉਪਲਬਧ ਸੀ। ਇਸ ਲਈ, ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੁਆਰਾ ਘੋਸ਼ਿਤ ਨਵੀਨਤਮ ਹਾਊਸ ਬਿਲਡਿੰਗ ਐਡਵਾਂਸ ‘ਤੇ ਵਿਆਜ ਦਰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਲਈ ਵੱਡੀ ਰਾਹਤ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਵਿਆਜ ਦਰ ਵਧ ਗਈ ਹੈ। ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 23 ‘ਚ 80 bps ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ ਹੈ।

Advertisement

Check Also

H-1B ਵੀਜ਼ਾ ਤੇ ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਲੈਕੇ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ

ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਾਈਡੇਨ ਐੱਚ-1ਬੀ ਵੀਜ਼ਾ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ, ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਬੈਕਲਾਗ ਅਤੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ …

error: Content is protected !!