Home / ਨੁਸਖੇ ਤੇ ਮੌਸਮ ਖੇਤੀ-ਬਾਰੇ / ਕਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਜਾਰੀ

ਕਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਜਾਰੀ

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਘਰ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜਿਹੜੀ ਸਮੱਸਿਆ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਹੈ ਕਿ ਲੇਬਰ ਦੀ ਕਮੀ ਹੈ ਸਾਧਨਾਂ ਦੀ ਕਮੀ ਹੈ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇ ਵਿਚ ਹੁਣ ਦੂਜੇ ਜਿਹੜੇ ਦੇਸ਼ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਵਾਸਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਰਸਤੇ ਖੁੱਲ੍ਹ ਸਕਦੇ ਹਨ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਵਿਚ ਕੈਨੇਡਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲੇਬਰ ਅਤੇ ਕੰਮ ਲਈ ਬੁਲਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕੈਨੇਡਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਅਗਲੇ ਦਹਾਕੇ ਤਕ ਲਗਪਗ ਹਰ ਸਾਲ ਚਾਰ ਲੱਖ ਘਰ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਪਰ ਵੱਡੀ ਸਮੱਸਿਆ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਕਰਮਚਾਰੀ ਹਨ ਅਰਥ ਸ਼ਾਸਤਰੀ ਜੀਨ ਫਰਾਂਸਿਸ ਦਾ

new

ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਮਸਲਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੀ ਘਾਟ ਦੇ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠ ਰਹੇ ਹਨ ਸਮੱਗਰੀ ਦੀ ਘਾਟ ਦੇ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠ ਰਹੇ ਹਨ ਉਹ ਘਰ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੀ ਸਮੱਗਰੀ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਹਰ ਕਿਸਮ ਦੀਆਂ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠ ਰਹੇ ਨੇ ਰਾਇਟਰਜ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਚ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਘਰ ਦੀ ਔਸਤ ਵਿਕਰੀ ਕੀਮਤ ਪੰਜਾਹ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ ਵੱਧ ਗਈ ਉਸਾਰੀ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਵਧਦੀ ਆਬਾਦੀ ਨਾਲ

ਤਾਲਮੇਲ ਰੱਖਣ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹੀ ਹੈ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਜੀਅ ਸੈਵਨ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀ ਇੱਕ ਹਜ਼ਾਰ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਯੂਨਿਟ ਹਨ ਲਗਪਗ ਦੋ ਲੱਖ ਛਿਆਸੀ ਹਜ਼ਾਰ ਨਵੇਂ ਘਰ ਬਣਾਏ ਜਾਂਦੇ ਨੇ ਪਰ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਆਬਾਦੀ ਵਾਧੇ ਦੇ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ ਮਈ ਦੋ ਹਜਾਰ ਇੱਕੀ ਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਸੈਰੋਲਿਟ ਦੀ

ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਅਨੁਸਾਰ ਦੋ ਹਜਾਰ ਸੋਲ਼ਾਂ ਚ ਹਰ ਇੱਕ ਹਜ਼ਾਰ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਲਈ ਚਾਰ ਸੌ ਸਤਾਈ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਯੂਨਿਟ ਸਨ ਅਤੇ ਦੋ ਹਜਾਰ ਵੀਹ ਚਾਰ ਸੌ ਚੌਵੀ ਸਨ ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਆਬਾਦੀ ਇੱਕ ਸਾਰੀਆਂ ਤਿੰਨ ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਵਧੀ ਹਾਊਸਿੰਗ ਸੰਕਟ ਵਿਚ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਘਰ ਖਾਲੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਪਲਾਈ ਚੇਨ ਦੀ ਕਮੀ ਜੋ ਸਮੱਗਰੀ ਦੀਆਂ ਲਾਗਤਾਂ ਨੂੰ ਵਧਾ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਿਟੀ ਕੌਂਸਲਰ

new

ਜੋ ਨਵੇਂ ਹਾਊਸਿੰਗ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਨੇ ਕੇਰਲਾ ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਚਾਰ ਮਹੀਨਿਆਂ ਚ ਇੱਕ ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਸਾਰੀ ਨੌਕਰੀਆਂ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੀਆਂ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਵਿੱਚ ਢਾਂਚਾਗਤ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਓਂਟਾਰੀਓ ਦੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਉਸਾਰੀ ਕੌਂਸਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਿਚਰਡ ਲਾਇਲ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀਆਂ ਵਿੱਦਿਅਕ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ

ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਨੇ ਲਾਇਲ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਜੇਕਰ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਅਪ੍ਰੇਂਟਿਸਸ਼ਿਪ ਤਕ ਪਹੁੰਚ ਕਰਦੇ ਨੇ ਅਤੇ ਵਪਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਪੜਚੋਲ ਕਰਨ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਤਨਖ਼ਾਹ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਸੰਤੁਸ਼ਟੀ ਦੀਆਂ ਤਰ੍ਹਾਂ ਔਸਤ ਨਾਲੋਂ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨੇ ਉਜਰਤਾਂ ਔਸਤ ਨਾਲੋਂ ਵੱਧ ਨੇ ਉਥੇ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਕੈਰੀਅਰ ਹਾਲਾਂਕਿ ਟਰੇਡਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖ਼ਲ ਹੋਣ ਲਈ ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ

ਸਿਖਲਾਈ ਦੇਣਾ ਇਕ ਪੇਜ ਹੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਹੋਮ ਬਿਲਡਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਸੀਈਓ ਕੇਵਿਨ ਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਲੇਬਰ ਸਪਲਾਈ ਦੀ ਕਮੀ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਜੋ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਥੋੜ੍ਹਾ ਸਮਾਂ ਲੈਂਦੀ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ਨੂੰ ਹੱਲ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਲਈ ਬਜਟ ਨੂੰ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵੱਲ ਮੋੜਦਾ ਦੇਖ ਕੇ ਖੁਸ਼ ਨੇ ਭਾਰਤ ਪਹੁੰਚਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ ਇਹ ਵਧੇਰੇ ਲੋਕਾਂ ਵਧੇਰੇ ਕੈਨਡੀਅਨਾਂ ਜੋ

ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇੱਥੇ ਹਨ ਨੌਜਵਾਨ ਹੁਨਰਮੰਦ ਵਪਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਦਿਲਚਸਪੀ ਲੈਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸ ਸਮੇਂ ਕੇਰਲਾ ਦੀਆਂ ਇਮੀਗਰੇਸ਼ਨ ਨੀਤੀਆਂ ਵਿਚ ਵ੍ਹਾਈਟ ਕਾਲਰ ਵਰਕਰਾਂ ਜਾਂ ਅਸਥਾਈ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਕਾਮਿਆਂ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਆਦਤ ਹੈ ਜਦੋਂ ਘਰ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੇ ਹੁਨਰਮੰਦ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਪਾੜਾ ਛੱਡਿਆ ਜਾਂਦੈ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨੀਤੀ ਦੁਆਰਾ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾੳੁਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਜੋ ਉਸਾਰੀ ਖੇਤਰ ਲਈ ਤੁਰੰਤ ਮਹੱਤਵ ਵਾਲੇ ਹੋਣਗੇ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਬਾਕੀ ਦੀ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ

Advertisement

Check Also

ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਮੌਸਮ ਲੈਣ ਲੱਗਾ ਕਰਵਟ

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਵੈਸਟਰਨ ਡਿਸਟਰਬੈਂਸ ਐਕਟਿਵ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਕਰਕੇ ਵੀਰਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਸੂਬੇ ਦੇ …

error: Content is protected !!