Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਲੱਖੇ ਸਿਧਾਣੇ ਨੇ ਆਖੀ ਇਹ ਵੱਡੀ ਗੱਲ

ਲੱਖੇ ਸਿਧਾਣੇ ਨੇ ਆਖੀ ਇਹ ਵੱਡੀ ਗੱਲ

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਸਮਾਜ ਸੇਵੀ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ ਲੱਖਾ ਸਿੰਘ ਸਿਧਾਣਾ ਦੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿਸਾਨ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲਗਾਤਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਘਰਾਣਿਆਂ ਤੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਜਿਹੜੀ ਕਣਕ ਦੀ ਫਸਲ ਆ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਹੜੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਘਰਾਣਿਆਂ ਦੇ ਗੁਦਾਮ ਨੂੰ ਨਾਂ ਦੇ ਬਾਹਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀਆਂ ਲੰਮੀਆਂ ਟਰਾਲੀਆਂ ਦੀਆਂ ਲਾਈਨਾਂ ਲੱਗੀਆਂ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ

ਜਿੱਥੇ ਕਣਕ ਦੀ ਫਸਲ ਦਾ ਮੁੱਲ ਹੈ ਉਹ ਵੱਧ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਵਿਚ ਕਣਕ ਦੀ ਘਾਟ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਕਣਕ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਧਦੀ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੁਣ ਜਿਹੜੇ ਕਿਸਾਨ ਨਿਊ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਘਰਾਣਿਆਂ ਦੇ ਕੋਲ ਆਪਣੀ ਕਣਕ ਵੇਚਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਜਿਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਮਾਜਸੇਵੀ ਲੱਖਾ ਸਧਾਣਾ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਸਾਧਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਮਾਜ ਸੇਵੀ ਲੱਖਾ ਸਿਧਾਣਾ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਤੇ ਬਾਰੇ ਬੋਲਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਦੇਖਿਆ ਉੱਥੇ ਜਿਹੜੇ ਗਾਰਡ ਲੱਗੇ ਹੋਏ

ਮਠਿਆਈਆਂ ਵੰਡਦੇ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਵੀ ਖ਼ੁਸ਼ੀ ਖ਼ੁਸ਼ੀ ਖਾ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਿਹੜਾ ਅੰਦੋਲਨ ਹੈ ਉਸਦੇ ਬਾਰੇ ਸੋਚਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਤਲਾਂ ਨੂੰ ਵੇਖਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਥੇ ਜਿਹਡ਼ੇ ਫੈਲੋ ਬਣੇ ਹੋਏ ਨੇ ਗਡਾਊਨ ਬਣੇ ਹੋਏ ਹਨ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਡਗਰੂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਅਡਾਨੀ ਦਾ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਗੋਦਾਮ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਸਦੇ ਵਿੱਚ ਦੇਖਣ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਹੈ ਕਿ ਜਿਹੜੇ ਸਾਡੇ ਕਿਸਾਨ ਭਰਾ ਨੇ ਉੱਜੜੀ ਕਣਕ ਉੱਥੇ ਵੇਚ ਰਹੇ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਯਾਦ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਸੀ ਕਿ

ਸਾਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਜ਼ਲੀਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਇਹੀ ਕੁਝ ਤਾਂ ਚਾਹੁੰਦੀ ਸੀ ਕਿ ਇਹ ਲੋਕ ਕਿਵੇਂ ਸਾਡੀ ਚਾਲ ਦੇ ਵਿਚ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਕਿਵੇਂ ਸਾਡੇ ਜਾਲ ਵਿੱਚ ਫਸਦੇ ਨੇ ਲੱਖਾ ਸਧਾਣਾ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਦੁਨੀਆਂ ਦਾ ਸਾਰਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਫੇਲ੍ਹ ਹੋ ਗਿਆ ਜਦੋਂ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਟਾਈਮ ਸੀ ਤਾਂ ਉਸ ਸਮੇਂ ਸਿਰਫ ਇਕ ਅਨਾਜ ਦਾ ਕੰਮ ਸੀ ਇਹ ਤਬਾਹ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਕਿਉਂਕਿ ਰੋਟੀ ਹਰੇਕ ਢਿੱਡ ਨੇ ਖਾਣੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਲੱਖਾ ਸਿਧਾਣਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੁਮੈਂਟਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਗੱਲ ਤਾਂ ਤੇਰੀ ਸਹੀ ਐ ਆਪਣੇ ਲੋਕ ਨਹੀਂ ਮੰਨਦੇ

ਬਾਈ ਸਿਰਾ ਬਈ ਚੱਕ ਦਿਓ ਮੁੱਦੇ ਉਠਾਏ ਇਹ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਭ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੁਣ ਮੇਰੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਤੇ ਗੌਰ ਕਰਿਓ ਦਸ ਸਾਲ ਹੱਦ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੰਦਰਾਂ ਫਾਲ ਤਕ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਉਹ ਕੌਮ ਉਹ ਲੋਕ ਉਹ ਧਰਤੀ ਉਹ ਕਿੱਤਾ ਜਿਉਂਦਾ ਰਹਿਣਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਉਪਜਾਊ ਜ਼ਮੀਨ ਹੂ ਅਤੇ ਨਾਲ ਪਾਣੀ ਹੋ ਲੱਖਾ ਸਧਾਣਾ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਹੋਰ ਕੀ ਕੁਝ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਉਸ ਵਾਸਤੇ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਦੇਖੋ

Check Also

Ravneet Bittu ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਲਈ ਕੀਤਾ ਦਿਲ ਵੱਡਾ ?