Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਮਾਪਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਮਾਪਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਦਿਨ ਬ ਦਿਨ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਗਲਤ ਗਤੀ ਵਿਧੀਆਂ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੈਂਪ ਡਰੇਨੇਜ ਅਤੇ ਵਿੱਚ ਪੱਛਮੀ ਉਬਾਲ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਨੇ ਪਰ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਪਾਉਂਦਾ ਤੇ ਉਦੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਦਾ ਜਦੋਂ ਨਾਂ ਦਾ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸੰਜੀਦਗੀ ਵਾਲਾ ਤੇ ਇਕ ਗੰਭੀਰ ਮੁੱਦਾ ਜਿਹੜਾ ਉਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਜਿਸ ਨੂੰ ਖ਼ਤਮ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਚੁੱਕੀਆਂ ਨੇ ਉਨੀ ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਚੜ੍ਹਾਇਆ ਸਰੀ ਦੇ ਵਿਚੋਂ ਕੁਝ ਸੈਮੀਨਾਰ ਲੱਗਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਹੇ ਨੇ ਜਿਸ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਸੱਦਿਆ ਜਾਏਗਾ।

ਇਹਦੇ ਵਿੱਚ ਖ਼ਾਸ ਤੋਰਦੇ ਉੱਤੇ ਤੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਇਹ ਕਲਾ ਸਿੱਖੀ ਜਾਇਕੇ ਚੇਤੇ ਵਿੱਚ ਮਾਪੇ ਸਿੱਖਣਗੇ ੳੁਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੱਚਿਅਾਂ ਅਤੇ ਹਾਫ਼ਾ ਜਦੋਂ ਬਲਦ ਨਹੀਂ ਜਾਂ ਫਿਰ ਕਿਸੇ ਗੈਂਗ ਦੇ ਨਾਲ ਸਰਗਰਮ ਹੋ ਰਹੇ ਨੇ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਤੋ ਸਬੰਧੀ ਕਿਹੜੀ ਉਹ ਚੀਜ਼ ਸਾਡੇ ਨੇੜਿਓਂ ਨੁਕਤੇ ਨੂੰ ਨਿਯਮ ਨੇ ਜਿਹੜੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਸਿੱਖਾਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਤਾਂ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀਆਂ ਜਡ਼ਿਆ ਆ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਉਸ ਚੀਜ਼ ਨੂੰ ਰੋਕ ਸਕਣ ਜ਼ਿਲੇ ਵਿਚੋਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ।

ਤੋਂ ਪੈਰੰਟ ਸੈਮੀਨਾਰ ਨੂੰ ਕਹਿ ਸਕਦੇ ਕਲਾਸਾਂ ਲੱਗਣ ਪੁਜਾਰੀਆਂ ਨੇ ਇਹ ਇੰਗਲਿਸ਼ ਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਵਿੱਚ ਹੋਣਗੀਆਂ ਸੋ ਉਨੀ ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਨਵੀਂ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅੱਗੇ ਆ ਕਾਫ਼ੀ ਦਿਨ ਹਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਇੱਕ ਕਲਾਸ਼ਾਂ ਸਡ਼ੀਅਾਂ ਨੇ ਲੱਗਣਗੀਆਂ ਗੈਂਗ ਦੀ ਸੂਮਲ ਤੇ ਦੇ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦੇ ਸੰਕੇਤ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਦੋਵਾਂ ਵਿੱਚ ਸਰੀ ਵਿੱਚ ਉਨੀ ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਸਰੀ ਪੇ੍ਰਕ ਵਰਕਸ਼ਾਪਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਲੜੀ ਦਾ ਫੋਕਸ ਨੇ ਬੱਚਿਆਂ ਅਤੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਤੇ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਲਈ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਨੌੰ ਐਲੀਮੈਂਟਰੀ ਤੇ ਸੈਕੰਡਰੀ ਸਕੂਲਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇਸ ਬਸੰਤ ਵਿੱਚ ਦੋ ਘੰਟੇ ਦੀ ਸ਼ਾਮ ਦੀ ਮੁਫ਼ਤ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਛੇ ਤੋਂ ਅੱਠ ਵਜੇ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ।।

Check Also

Ravneet Bittu ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਲਈ ਕੀਤਾ ਦਿਲ ਵੱਡਾ ?