Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਹਵਾਈ ਸਫ਼ਰ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਹਵਾਈ ਸਫ਼ਰ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਏਅਰਲਾਈਨ ਇੰਡੀਗੋ ਅੱਜ ਯਾਨੀ 27 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਘਰੇਲੂ ਮੈਟਰੋ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਅਤੇ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰਾਂ ਨੂੰ ਜੋੜਨ ਲਈ 100 ਉਡਾਣਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇੰਡੀਗੋ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀਆਂ ਗਰਮੀਆਂ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ 27 ਮਾਰਚ ਤੋਂ 20 ਨਵੀਆਂ ਉਡਾਣਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗੀ।

ਸੰਜੇ ਕੁਮਾਰ, ਮੁੱਖ ਰਣਨੀਤੀ ਅਤੇ ਮਾਲੀਆ ਅਧਿਕਾਰੀ, ਇੰਡੀਗੋ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰੇਲੂ ਨੈੱਟਵਰਕ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਲਈ ਇਹਨਾਂ 100 ਉਡਾਣਾਂ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ… ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ।”ਇਨ੍ਹਾਂ ਰੂਟਾਂ ਲਈ ਉਡਾਣਾਂ ਉਪਲਬਧ ਹੋਣਗੀਆਂ

ਇੰਡੀਗੋ ਅੱਜ ਤੋਂ ਪ੍ਰਯਾਗਰਾਜ ਅਤੇ ਲਖਨਊ ਵਿਚਕਾਰ ਖੇਤਰੀ ਕਨੈਕਟੀਵਿਟੀ ਸਕੀਮ (RCS) ਸੇਵਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੰਪਨੀ 16 ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਉਡਾਣਾਂ ਨੂੰ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਪੁਣੇ-ਮੰਗਲੁਰੂ, ਪੁਣੇ-ਵਿਸ਼ਾਖਾਪਟਨਮ, ਹੁਬਲੀ-ਹੈਦਰਾਬਾਦ, ਜੰਮੂ-ਵਾਰਾਨਸੀ ਅਤੇ ਤਿਰੂਪਤੀ-ਤਿਰੁਚਿਰੱਪੱਲੀ ਸਮੇਤ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਰੂਟਾਂ ‘ਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਉਡਾਣਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗੀ।ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇੰਡੀਗੋ ਦਾ ਇਹ ਬਿਆਨ ਅਜਿਹੇ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਆਇਆ ਹੈ ਜਦੋਂ ਏਅਰਪੋਰਟ ਅਤੇ ਏਅਰਲਾਈਨ ਇੰਡਸਟਰੀ ਮੁੜ ਲੀਹ ‘ਤੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇੰਡਸਟਰੀ ਆਮ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਸੰਚਾਲਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੈ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਐਤਵਾਰ 27 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਨਿਯਮਤ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਉਡਾਣਾਂ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਭਾਵ ਏਅਰਲਾਈਨ ‘ਤੇ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਹੁਣ ਉਦਯੋਗ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਆਮ ਵਾਂਗ ਵਾਪਸ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਵਿੱਚ ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡਾ (IGIA) ਨਿਯਮਤ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੰਚਾਲਨ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਪ੍ਰੈਲ ਦੇ ਪਹਿਲੇਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਉਡਾਣਾਂ ਦੀਆਂ ਰਵਾਨਗੀਆਂ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਉਛਾਲ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਡੀਜੀਸੀਏ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, 40 ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀਆਂ 60 ਏਅਰਲਾਈਨਾਂ ਨੂੰ ਗਰਮੀਆਂ ਦੌਰਾਨ ਭਾਰਤ ਤੋਂ / ਤੋਂ 1,783 ਫ੍ਰੀਕੁਐਂਸੀ ਚਲਾਉਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਗਰਮੀਆਂ ਦਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ 27 ਮਾਰਚ ਤੋਂ 29 ਅਕਤੂਬਰ ਤੱਕ ਲਾਗੂ ਰਹੇਗਾ। ਗਰਮੀਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਲਈ ਛੇ ਭਾਰਤੀ ਕੈਰੀਅਰਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰਤੀ ਹਫ਼ਤੇ ਕੁੱਲ 1,466 ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਵਾਨਗੀਆਂ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਡਾਇਰੈਕਟੋਰੇਟ ਜਨਰਲ ਆਫ ਸਿਵਲ ਏਵੀਏਸ਼ਨ (ਡੀਜੀਸੀਏ) ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਉਹ 27 ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ 43 ਮੰਜ਼ਿਲਾਂ ਲਈ ਸੰਚਾਲਨ ਕਰਨਗੇ।

Check Also

Ravneet Bittu ਨੇ ਸਿੱਖਾਂ ਲਈ ਕੀਤਾ ਦਿਲ ਵੱਡਾ ?