Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਸਰਕਾਰੀ ਛੁੱਟੀਆਂ ਬਾਰੇ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਸਰਕਾਰੀ ਛੁੱਟੀਆਂ ਬਾਰੇ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਜੇ ਅਗਲੇ ਕੁੱਝ ਦਿਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਹੈ। ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਦਾ ਸੀਜ਼ਨ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਅੱਜ ਤੋਂ 13 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਯਾਨੀ 13 ਦਿਨ ਬੈਂਕ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਦੂਜੇ ਅਤੇ ਚੌਥੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਅਤੇ ਐਤਵਾਰ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਹਫਤਾਵਾਰੀ ਛੁੱਟੀਆਂ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਬੈਂਕ ਇੱਕੋ ਸਮੇਂ 14 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਬੰਦ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੇ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਆਪਣੀ ਬੈਂਕ ਸ਼ਾਖਾ ਵਿੱਚ ਜਾ ਕੇ ਕੁਝ ਕੰਮ ਕਰਵਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਘਰ ਛੱਡਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਪੂਰੀ ਸੂਚੀ ਵੇਖ ਲਓ।

ਇਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੇਲੋੜੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਤੋਂ ਬਚਾਏਗਾ। ਆਰਬੀਆਈ ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਵੱਖ ਵੱਖ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਵੱਖਰੀਆਂ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਅਕਤੂਬਰ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਦੁਰਗਾ ਪੂਜਾ, ਨਵਰਾਤਰੀ ਅਤੇ ਦੁਸਹਿਰੇ ਵਰਗੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਤਿਉਹਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਭਾਰਤੀ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਦੇ ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਇੱਕ ਲੰਮੀ ਸੂਚੀ ਹੋਵੇਗੀ |ਅਕਤੂਬਰ ਮਹੀਨੇ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ :12 ਅਕਤੂਬਰ: ਦੁਰਗਾ ਪੂਜਾ ਮਹਾਸਪਤਮੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਅਗਰਤਲਾ ਅਤੇ ਕੋਲਕਾਤਾ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

13 ਅਕਤੂਬਰ: ਦੁਰਗਾ ਪੂਜਾ ਮਹਾ ਅਸ਼ਟਮੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਅਗਰਤਲਾ, ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ, ਗੰਗਟੋਕ, ਗੁਹਾਟੀ, ਇੰਫਾਲ, ਕੋਲਕਾਤਾ, ਪਟਨਾ ਅਤੇ ਰਾਂਚੀ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। 14 ਅਕਤੂਬਰ: ਦੁਰਗਾ ਪੂਜਾ ਮਹਾਨਵਮੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਅਗਰਤਲਾ, ਬੈਂਗਲੁਰੂ, ਚੇਨਈ, ਗੰਗਟੋਕ, ਗੁਹਾਟੀ, ਕਾਨਪੁਰ, ਕੋਚੀ, ਕੋਲਕਾਤਾ, ਲਖਨਊ, ਪਟਨਾ, ਰਾਂਚੀ, ਸ਼ਿਲਾਂਗ, ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ, ਤਿਰੂਵਨੰਤਪੁਰਮ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। 15 ਅਕਤੂਬਰ: ਦੁਸਹਿਰੇ ਦੇ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਪਰ ਇੰਫਾਲ ਅਤੇ ਸ਼ਿਮਲਾ ਦੇ ਬੈਂਕ ਇਸ ਦਿਨ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਰਹਿਣਗੇ।

16 ਅਕਤੂਬਰ: ਦੁਰਗਾ ਪੂਜਾ ਕਾਰਨ ਗੰਗਟੋਕ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।17 ਅਕਤੂਬਰ: ਐਤਵਾਰ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। 18 ਅਕਤੂਬਰ: ਕਾਟੀ ਬਿਹੂ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਗੁਹਾਟੀ ਦੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।19 ਅਕਤੂਬਰ: ਈਦ-ਏ-ਮਿਲਾਦ ਜਾਂ ਮਿਲਦ-ਏ-ਸ਼ਰੀਫ ਪੈਗੰਬਰ ਮੁਹੰਮਦ ਦੇ ਜਨਮਦਿਨ ‘ਤੇ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ, ਬੇਲਾਪੁਰ, ਭੋਪਾਲ, ਚੇਨਈ, ਦੇਹਰਾਦੂਨ, ਹੈਦਰਾਬਾਦ, ਇੰਫਾਲ, ਜੰਮੂ, ਕਾਨਪੁਰ, ਕੋਚੀ, ਲਖਨਊ, ਮੁੰਬਈ, ਨਾਗਪੁਰ, ਦਿੱਲੀ, ਰਾਏਪੁਰ, ਰਾਂਚੀ, ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ ਅਤੇ ਤਿਰੂਵਨੰਤਪੁਰਮ ਦੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। 22 ਅਕਤੂਬਰ: ਈਦ-ਏ-ਮਿਲਾਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਹਿਲੇ ਜੁੰਮੇ ਦੇ ਕਾਰਨ ਜੰਮੂ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

23 ਅਕਤੂਬਰ: ਚੌਥਾ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਇਸ ਦਿਨ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।24 ਅਕਤੂਬਰ: ਐਤਵਾਰ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।26 ਅਕਤੂਬਰ: ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦਿਵਸ ਦੇ ਕਾਰਨ ਇਸ ਦਿਨ ਜੰਮੂ, ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।31 ਅਕਤੂਬਰ: ਐਤਵਾਰ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

error: Content is protected !!