Home / ਪੰਜਾਬੀ ਖਬਰਾਂ / ਮਾਂ ਦੀ ਅਰਦਾਸ ਆਈ ਕੰਮ

ਮਾਂ ਦੀ ਅਰਦਾਸ ਆਈ ਕੰਮ

ਅਸੀ ਅਕਸਰ ਦੇਖਿਆ ਹੈ ਆਖਰ ਚ ਅਰਦਾਸ ਦੁਆ ਹੀ ਬੰਦੇ ਦੇ ਕੰਮ ਆਉਦੀ ਹੈ ਅਜਿਹਾ ਸੱਚ ਹੋਇਆ ਹੈ ਬਹਾਦੁਰਗੜ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ 6 ਸਾਲਾ ਬੱਚੇ ਦੇ ਪੂਰੇ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅੰਤਿਮ ਰਸਮਾਂ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਬੱਚੇ ਦੀ ਮਾਂ ਨੇ ਵਾਰ ਵਾਰ ਉਸਦੇ ਸਿਰ ਨੂੰ ਚੁੰਮਿਆ ਅਤੇ ਕਿਹਾ, ‘ਉੱਠ ਮੇਰੇ ਬੱਚੇ ਉੱਠ ਮੇਰੇ ਬੱਚੇ ਬੋਲ ਰਹੇ ਸਨ ਅਚਾਨਕ ਇਕ ਚਮਤਕਾਰ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਬੱਚੇ ਨੇ ਸਾਹ ਲੈਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਹ ਦੇਖ ਕੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲੇ ਉਸਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਰੋਹਤਕ ਦੇ ਇੱਕ ਹੌਸਪੀਟਲ ਲੈ ਗਏ। ਇਸ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸਾਬਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਮਾਂ ਦੇ ਪਿਆਰ ਵਿਚ ਕਿੰਨੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੈ. ਦਰਅਸਲ, 20 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਬਹਾਦੁਰਗੜ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿਚ, ਰੱਬ ਨੇ ਉਸ ਬੱਚੇ ਦੀ ਮਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਸੁਣੀ ਜਿਸ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਸਾਹ ਲੈਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਹੁਣ ਉਹ ਬੱਚਾ ਬਿਲਕੁਲ ਠੀਕ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਬਹਾਦੁਰਗੜ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਮੈਂਬਰ ਡਾਕਟਰ ਦੇ ਕਹਿਣ ਤੇ ਕਿ 6 ਸਾਲਾ ਬੱਚੇ ਦੇ ਪੂਰਾ ਹੋ ਗਿਆ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅੰਤਮ ਰਸਮਾਂ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਬੱਚੇ ਦੀ ਮਾਂ ਬਾਰ ਬਾਰ ਉਸਦੇ ਸਿਰ ਨੂੰ ਚੁੰਮਦੀ ਅਤੇ ਉੱਠੀ, ਮੇਰਾ ਬੱਚਾ ਉਠ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਮੇਰਾ ਬੱਚਾ ਗੱਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ. ਅਚਾਨਕ ਇਕ ਚਮਤਕਾਰ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਬੱਚੇ ਨੇ ਸਾਹ ਲੈਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ. ਇਹ ਦੇਖ ਕੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲੇ ਉਸਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਰੋਹਤਕ ਦੇ ਇੱਕ ਹੌਸਪੀਟਲ ਲੈ ਗਏ।।ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਬੱਚੇ ਨੇ ਦੁਬਾਰਾ ਆਪਣਾ ਅਲਾਜ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਬੱਚਾ ਠੀਕ ਹੋ ਕੇ ਹੱਸਦਾ-ਖੇਡਦਾ ਖੇਡਦਾ ਵਾਪਸ ਘਰ ਪਰਤਿਆ। ਹੁਣ ਹਰ ਕੋਈ ਜਿਸਨੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਵੇਖਿਆ ਹੈ ਉਹ ਉਸਨੂੰ ਦੱਸ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਰੱਬ ਦਾ ਕਰਿਸ਼ਮਾ ਹੈ. ਦਰਅਸਲ, ਬਹਾਦੁਰਗੜ ਨਿਵਾਸੀ ਹਿਤੇਸ਼ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਝਨਵੀ ਟਾਈਫਾਈਡ ਨਾਲ ਬਿਮਾਰਹੋ ਗਏ ਅਤੇ ਅਵਾਜ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ 26 ਮਈ ਨੂੰ ਉਸ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਅਤੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਉਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਠੀਕ ਹੋ ਕੇ ਘਰ ਪਰਤਿਆ। ਇਸ ਖੁਸ਼ੀ ਵਿਚ ਪਿਤਾ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਭੁੱਲ ਗਿਆ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਹੁਣ ਪਰਿਵਾਰ ਪੂਰਾ ਹੋ ਗਿਆ।

error: Content is protected !!