Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਸੋਨਾ ਤੇ ਚਾਂਦੀ ਵਿੱਚ ਫਿਰ ਆਈ ਤੇਜੀ ,ਜਾਣੋ ਕੀਮਤਾਂ

ਸੋਨਾ ਤੇ ਚਾਂਦੀ ਵਿੱਚ ਫਿਰ ਆਈ ਤੇਜੀ ,ਜਾਣੋ ਕੀਮਤਾਂ

ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਸਰਾਫਾ ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਸੋਨੇ ਅਤੇ ਚਾਂਦੀ ‘ਚ ਤੇਜ਼ੀ ਦਰਜ ਹੋਈ। ਸੋਨਾ ਜਿੱਥੇ 268 ਰੁਪਏ ਚਮਕਿਆ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਚਾਂਦੀ 1,600 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਹਿੰਗੀ ਹੋ ਗਈ। ਸੋਨਾ ਅੱਜ 268 ਰੁਪਏ ਦੇ ਉਛਾਲ ਨਾਲ 50,812 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਦਸ ਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਐੱਚ. ਡੀ. ਐੱਫ. ਸੀ. ਸਕਿਓਰਿਟੀਜ਼ ਨੇ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ।ਉੱਥੇ ਹੀ, ਚਾਂਦੀ 1,623 ਰੁਪਏ ਦੀ ਵੱਡੀ ਛਲਾਂਗ ਲਾ ਕੇ 60,700 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਿਛਲੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਦਿਨ ਸੋਨੇ ਦੇ ਮੁੱਲ 50,544 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਦਸ ਗ੍ਰਾਮ ਅਤੇ ਚਾਂਦੀ ਦੀ ਕੀਮਤ 59,077 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਸੀ। ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਸੋਨੇ ਦੀ ਕੀਮਤ 1,873 ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਔਂਸ ‘ਤੇ ਚੱਲ ਰਹੀ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਚਾਂਦੀ 23.32 ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਔਂਸ ‘ਤੇ ਸੀ। ਐੱਚ. ਡੀ. ਐੱਫ. ਸੀ. ਸਕਿਓਰਿਟੀਜ਼ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਕ (ਕਮੋਡਿਟੀਜ਼) ਤਪਨ ਪਟੇਲ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਰਾਹਤ ਪੈਕੇਜ ‘ਚ ਦੇਰੀ ਅਤੇ ਡਾਲਰ ‘ਚ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਨਾਲ ਸੋਨੇ ‘ਚ ਮਜਬੂਤੀ ਦਿਸੀ।”ਹੁਣ ਅੱਗੇ ਕੀ ਹੋਵੇਗਾ – ਯੂਐਸ ਹਾਊਸ ਦੀ ਸਪੀਕਰ ਨੈਨਸੀ ਪੇਲੋਸੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ 3 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਕ ਹੋਰ ਕਰੋਨਾ ਆਰਥਿਕ ਪੈਕੇਜ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਐਸਪੀਡੀਆਰ ਗੋਲਡ ਟਰੱਸਟ ਦੀ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਸੋਨੇ-ਐਕਸਚੇਂਜ ਐਕਸਚੇਂਜ-ਟਰੇਡਡ ਫੰਡ ਜਾਂ ਸੋਨੇ ਦੀ ਈਟੀਐਫ ਦੀ ਧਾਰਣਾ 0.14% ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਦੇ ਨਾਲ 1,263.80 ਟਨ ‘ਤੇ ਆ ਗਈ।ਯੂਐਸ ਵਿਚ ਰਾਹਤ ਪੈਕੇਜ ਬਾਰੇ ਅਨਿਸ਼ਚਿਤਤਾ, ਡਾਲਰ ਵਿਚ ਵਾਧੇ ਅਤੇ ਗਹਿਣਿਆਂ ਦੀ ਮੰਗ ਵੀ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਦੇ ਮੌਸਮ ਵਿਚ ਵਧਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਚੀਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੋਨੇ ਦੀ ਖਪਤ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੈ।ਇਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ।

error: Content is protected !!