Home / ਨੁਸਖੇ ਤੇ ਮੌਸਮ ਖੇਤੀ-ਬਾਰੇ / ਜਦੋਂ ਔਰਤ ਨੂੰ ਇੱਕ ਬਰਗਰ ਪਿਆ 21000 ਦਾ

ਜਦੋਂ ਔਰਤ ਨੂੰ ਇੱਕ ਬਰਗਰ ਪਿਆ 21000 ਦਾ

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਗੂਗਲ ਤੋਂ ਗਾਹਕ ਦੇਖਭਾਲ ਨੰਬਰ ਤੇ ਕਾਲ ਕਰਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਆਪਣੇ ਫੋਨ ਵਿਚ ਕੋਈ ਐਪ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਖੋਲ੍ਹਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਨੋਇਡਾ ਵਿਚ ਇਕ ਆਈ ਟੀ ਕੰਪਨੀ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਇਕ ਮਹਿਲਾ ਸਾੱਫਟਵੇਅਰ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਨੂੰ ਆਨਲਾਈਨ ਬਰਗਰ ਮੰਗਵਾਉਣਾ ਇੰਨਾ ਮਹਿੰਗਾ ਪਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚੋਂ 21,865 ਰੁਪਏ ਕੱਢ ਲਏ ਗਏ, ਜਦਕਿ ਬਰਗਰ ਦੀ ਕੀਮਤ 178 ਰੁਪਏ ਸੀ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਹ ਪੂਰਾ ਮਾਮਲਾ ਰਿਮੋਟ ਕੰਟਰੋਲਡ ਐਪ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੈ। ਨੋਇਡਾ ਸੈਕਟਰ -45 ਦੀ ਇਕ ਔਰਤ ਨੇ 178 ਰੁਪਏ ਦੀ ਅਦਾਇਗੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਬਰਗਰ ਆਡਰ ਕੀਤਾ। ਬਰਗਰ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ 35 ਮਿੰਟਾਂ ਵਿਚ ਹੋਣੀ ਸੀ ਪਰ ਜਦੋਂ ਡੇਢ ਘੰਟੇ ਤੱਕ ਡਿਲੀਵਰੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਔਰਤ ਨੇ ਸਬੰਧਤ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਆਡਰ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।।। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਔਰਤ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਨੇ ਉਸਦੀ ਰਿਫੰਡ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਗੂਗਲ ਤੇ ਸਬੰਧਤ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਗਾਹਕ ਕੇਅਰ ਨੰਬਰ ਤੇ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਫੋਨ ਲਾਇਆ। ਜਦੋਂ ਔਰਤ ਨੇ ਸਬੰਧਤ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਕਾਲ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਇੱਕ ਕਰਮਚਾਰੀ ਦੱਸਿਆ। ਉਸ ਨੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਕਾਲ ਮੈਨੇਜਰ ਪੱਧਰ ਦੀ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਨੂੰ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ।ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੈਸੇ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਕਤ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਮੋਬਾਈਲ ਵਿਚ ਇਕ ਐਪ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਜਦੋਂ ਔਰਤ ਨੇ ਐਪ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਔਰਤ ਦਾ ਮੋਬਾਈਲ ਆਪਣੇ ਕਬਜ਼ੇ ਵਿਚ ਲੈ ਲਿਆ। ਐਪ ਰਿਮੋਟ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚੋਂ 21,865 ਰੁਪਏ ਕੱਢ ਲਏ ਗਏ। ਪੈਸੇ ਕੱਢਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਔਰਤ ਨਾਲ ਚੰਗੀ ਨਹੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੈਸੇ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇ ਉਹ ਸ਼ਿਕਾ ਇਤ ਕਰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚੋਂ ਹੋਰ ਪੈਸੇ ਕੱਢ ਲਏ ਜਾਣਗੇ।।

error: Content is protected !!