Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਦੇਸ਼ ਦਾ ਇਹ ਚੋਟੀ ਦਾ ਲੀਡਰ ਨਹੀ ਰਿਹਾ

ਦੇਸ਼ ਦਾ ਇਹ ਚੋਟੀ ਦਾ ਲੀਡਰ ਨਹੀ ਰਿਹਾ

ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਲਈ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸ ਖਬਰ ਦੇ ਆਉਣ ਨਾਲ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿਚ ਸੋ ਗ ਦੀ ਲ ਹਿ ਰ ਦੌੜ ਗਈ ਹੈ। ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਟੀ ਵੀ ਤੇ ਲਾਈਵ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿਚ ਹਿਸਾ ਲੈਣ ਦੇ ਤ੍ਰੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਹੀ ਇਸ ਵੱਡੇ ਲੀਡਰ ਨਾਲ ਇਹ ਭਾਣਾ ਵਰਤ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਰਾਜੀਵ ਤਿਆਗੀ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਇਸ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਅਲਵਿਦਾ ਕਹਿ ਦਿੱਤਾ। ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਹੁਣ ਤੱਕ ਉਸ ਦੇ ਚਲੇ ਜਾਣਾ ਦਿਲ ਦੇ ਦੌ ਰੇ ਕਾਰਨ ਸਮਝਿਆ ਹੈ। ਰਾਜੀਵ ਤਿਆਗੀ ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਇਕ ਟੀਵੀ ਚੈਨਲ ‘ਤੇ ਬ ਹਿਸ ਵਿਚ ਬੈਠੇ ਸਨ, ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਸ ਸਮੇਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਲਕੀ ਬੇਚੈਨੀ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋਈ ਸੀ ਪਰ ਉਹ ਸਿਹਤਮੰਦ ਸਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਇਹ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਆਈ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਦੁਨੀਆ ਤੇ ਨਹੀ ਰਹੇ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਯਕੀਨ ਨਹੀ ਹੋਇਆ। ਤੇਜ਼ ਰਫਤਾਰ ਲੀਡਰ ਗਿਣੇ ਗਏ ਤਿਆਗੀ ਨੂੰ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਤੇਜ਼ ਰਫ਼ਤਾਰ ਬੁਲਾਰਿਆਂ ਵਿੱਚ ਗਿਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਅਕਸਰ ਟੀਵੀ ਐਂਕਰਾਂ ਨਾਲ ਵੱਡੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਕਰਦੇ ਸਨ. ਉਹ ਆਪਣੇ ਟਵੀਟਸ ਲਈ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਸੀ. ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਤਿਆਗੀ ਬਹਿਸ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਸਨ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਨੂੰ ਦੌ ਰਾ ਪੈ ਗਿਆ। ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸਕੱਤਰ ਡਾ: ਵਿਨੀਤ ਪੂਨੀਆ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੇ ਹਾਂ ਤ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਵੀ ਅਫ ਸੋਸ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਤਿਆਗੀ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਕਰੀਬੀ ਸਨ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਅਕਤੂਬਰ ਵਿੱਚ, ਜਨਰਲ ਸੈਕਟਰੀ ਪ੍ਰਿਯੰਕਾ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਮੀਡੀਆ ਦਾ ਇੰਚਾਰਜ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਤਿਆਗੀ ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਬੁਲਾਰਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਵੱਖ ਵੱਖ ਮੋਰਚਿਆਂ ਤੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਉਸਨੂੰ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਵੀ ਸੌਂਪੀ ਗਈ ਸੀ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਗਾਂਧੀ ਦਾ ਕਰੀਬੀ ਹਨ।

error: Content is protected !!