Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੀ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵੱਡੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ

ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੀ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵੱਡੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ

ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਜਿਸ ਨੇ ਕਰੋਨਾ ਦੀ ਲਾ ਗ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਲਈ ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਹੁਣ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਨੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਪਿੱਛਲੇ 100 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਮਿਉਨਿਟੀ ਸੰਚਾਰ ਦਾ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਹੈ। ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਮਿਉਨਿਟੀ ਸੰਚਾਰ ਦਾ ਆਖ਼ਰੀ ਕੇਸ 1 ਮਈ ਨੂੰ ਆਇਆ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਿਹਤ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਵੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਿਸਮ ਦੀ ਲਾਪ੍ਰਵਾਹੀ ਤੇ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੇ ਸਿਹਤ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਅਜੇ ਵੀ 23 ਸਰਗਰਮ ਮਾਮਲੇ ਹਨ, ਪਰ ਇਹ ਉਹ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਹਨ ਜੋ ਵਿਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਪਰਤ ਰਹੇ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਏਕਾਂਤਵਾਸ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਹਾਲਾਂਕਿ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਇਸ ਤੱਥ ਬਾਰੇ ਵੀ ਸੁਚੇਤ ਹੈ ਕਿ ਕੁੱਝ ਦੇਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਵਾਇ ਰਸ ਦੇ ਕੇਸ ਵਾਪਿਸ ਆਏ ਹਨ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਲਾਪਰ ਵਾਹੀ ਤੋਂ ਬ ਚ ਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੇ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਜਨਰਲ ਐਸ਼ਲੇ ਬਲੂਮਫੀਲਡ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਕਮਿਉਨਿਟੀ ਟਰਾਂਸਮਿਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ 100 ਦਿਨ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹੈ, ਪਰ ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਲਾਪਰ ਵਾਹੀ ਬਰਦਾ ਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ।” 50 ਲੱਖ ਦੀ ਅਬਾਦੀ ਵਾਲੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਫਰਵਰੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਪਹਿਲਾ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਸੀ, ਅਤੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 1,569 ਕੁੱਲ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 1524 ਵਿਅਕਤੀ ਠੀਕ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ 22 ਦੀ ਜਿੰਦਗੀ ਗਵਾਈ ਹੋਈ ਹੈ। ਵਿਸ਼ਵ ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਚ ਵਲੋਂ ਥੋੜੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਕਰੋਨਾ ਔਖ ਨੂੰ ਵਧੀਆ ਵਿਲੱਖਣ ਢੰਗ ਨਾਲ ਕਾਬੂ ਕਰਨ ਲਈ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ‘ਚ ਸਥਿਰ ਸਥਿਤੀ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਲੋਕ ਸਧਾਰਣ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਜੀ ਰਹੇ ਹਨ।।

error: Content is protected !!