Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਵੀਜ਼ਾ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਵੀਜ਼ਾ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਵੀਜ਼ਾ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਝ ਟ ਕਾ, 75 ਫੀਸਦੀ ਤੱਕ ਵਧੀਆਂ ਫੀਸਾਂ ”ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਚਾਹਵਾਨਾਂ ਲਈ ਜੋ ਵਿਦੇਸ਼ ਜਾਣ ਦੀ ਇੱਛਾ ਰੱਖਦੇ ਹਨ। ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ H1-B Visa ਲਈ ਬੇਸਿਕ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਫੀਸ ਹੁਣ 21 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਧ ਕੇ 460 ਡਾਲਰ ਤੋਂ 555 ਡਾਲਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। L-1 Visa ਦੀ ਬੇਸਿਕ ਫੀਸ ਵੀ 75 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਧ ਕੇ 805 ਡਾਲਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ L-1 Visa ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਿਸੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਦੀ ਅੰਤਰ-ਕੰਪਨੀ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ (Intra-company Transfer) ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਦੋਵਾਂ ਕਿਸਮਾਂ ਦੇ ਵੀਜੇ ਲਈ ਇਹ ਬਿਨੈ ਕਰਨ ਦੀ ਫੀਸ ਇਸ ਸਾਲ ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਵੀਜ਼ਾ ਦਾ ਖਰਚਾ ਮਾਲਕ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਹੁਣ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਰਮਚਾਰੀ ਨੂੰ ਵਿਦੇਸ਼ ਭੇਜਣਾ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਤਾਜ਼ਾ ਅੰਕੜੇ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ ਦੇ 30 ਸਤੰਬਰ 2019 ਤਕ, ਲਗਭਗ 3.88 ਲੱਖ ਐਚ 1-ਬੀ ਵੀਜ਼ਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚੋਂ ਤਕਰੀਬਨ 2.78 ਲੱਖ ਵੀਜ਼ਾ 72 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਭਾਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਵਿਚ ਵੀਜ਼ਾ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਅੰਕੜੇ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇਕ ਪਾਸੇ, ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਭਾਰਤੀ ਲੋਕ ਐਚ 1-ਬੀ ਵੀਜ਼ਾ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਉਥੇ, ਅਮਰੀਕਾ ਸਥਿਤ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵੀ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਐਚ 1-ਬੀ ਵੀਜ਼ਾ ਵਰਕਰਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀਆਂ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਫਿਲਹਾਲ, ਐਲ -1 ਵੀਜ਼ਾ ਦੇ ਅੰਕੜੇ ਜਾਰੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ ਤਾਂ ਜੋ ਹੋਰਨਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਹ ਜਰੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲ ਸਕੇ। ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦ ਜੀ।

error: Content is protected !!