Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਇਹ ਮਸ਼ਹੂਰ ਲੀਡਰ ਨਹੀ ਰਿਹਾ

ਇਹ ਮਸ਼ਹੂਰ ਲੀਡਰ ਨਹੀ ਰਿਹਾ

ਇਸ ਵੇਲੇ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਤਾਜ਼ਾ ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਰਾਜ ਸਭਾ ਮੈਂਬਰ ਅਮਰ ਸਿੰਘ ਦਾ ਦਿਹਾਂ ਤ ਹੋ ਗਿਆ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਫੈਲੀ ਤਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸ੍ਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੇ ਦੁੱ ਖ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਹ 64 ਸਾਲ ਦੇ ਸਨ ਤੇ ਉਹ ਲੰਬੇ ਵਕਤ ਤੋਂ ਬਿ ਮਾਰ ਸਨ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਿੰਗਾਪੁਰ ਵਿਖੇ ਇ ਲਾਜ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਰਾਜ ਸਭਾ ਮੈਂਬਰ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਸਮਾਜਵਾਦੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਨੇਤਾ ਅਮਰ ਸਿੰਘ ਦਾ ਅੱਜ ਦੇਹਾਂ ਤ ਹੋ ਗਿਆ। ਸਿੰਗਾਪੁਰ `ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਖਰੀ ਸਾਹ ਲਏ। ਉਥੇ ਆਪਣਾ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਇਲਾ ਜ ਕਰਵਾ ਰਹੇ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ 64 ਸਾਲ ਸੀ। ਆਖ਼ਰੀ ਪਲ ‘ਤੇ ਕੇਵਲ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਸੀ। ਅਮਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਸਫਰ ਦੇ ਉਭਾਰ ਅਤੇ ਪਤਨ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਦੋ ਦਹਾਕਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਲਿਖੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਕ ਸਮੇਂ ਉਹ ਸਮਾਜਵਾਦੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਨੇਤਾ ਸਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤੂਤੀ ਬੋਲਦੀ ਸੀ। ਸਮਾਜਵਾਦੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਕਮਾਨ ਅਖਿਲੇਸ਼ ਦੇ ਹੱਥ ਵਿਚ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਪਾ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋਣਾ ਪਿਆ। ਅਮਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਮੌ ਤ ‘ਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਰਾਜਨਾਥ ਸਿੰਘ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ,‘ ਸੀਨੀਅਰ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਸੰਸਦ ਸ੍ਰੀ ਅਮਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਦੇਹਾਂ ਤ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ‘ਤੇ ਦੁੱ ਖ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਜਨਤਕ ਜੀਵਨ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਾਰੀਆਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਵਿਚ ਦੋਸਤੀ ਸੀ। ਅਮਰ ਸਿੰਘ ਜੀ ਜੋ ਕਿ ਹਾਸੇ-ਮਜ਼ਾਕ ਅਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਸੁਭਾਅ ਵਾਲੇ ਸੁਭਾਅ ਵਾਲੇ ਹਨ, ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਚਰਨਾਂ ਵਿਚ ਥਾਂ ਦੇਣ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਮੇਰੀ ਸੰਵੇਦਨਾਵਾਂ । ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜੋਤੀਰਾਦਿੱਤਿਆ ਸਿੰਧੀਆ ਨੇ ਵੀ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, ‘ਰਾਜ ਸਭਾ ਮੈਂਬਰ ਅਮਰ ਸਿੰਘ ਜੀ ਦੇ ਦਿਹਾਂਤ ‘ਤੇ ਮੇਰੀ ਡੂੰਘੀ ਸੰਵੇਦਨਾਵਾਂ । ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਅੱਗੇ ਅਰਦਾਸ ਕਰੋ ਕਿ ਵਿਛੜੀ ਰੂਹ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤੀ ਦੇਵੇ ਅਤੇ ਦੁਖੀ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਸਦਮਾ ਸਹਿਣ ਦੀ ਤਾਕਤ ਦੇਵੇ। ਆਰਆਈਪੀ ਅਮਰ ਸਿੰਘ ਜੀ।

error: Content is protected !!