Home / ਨੁਸਖੇ ਤੇ ਮੌਸਮ ਖੇਤੀ-ਬਾਰੇ / ਹੁਣ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਨੂੰ ਲਗਵਾਓ ਸਿਰਫ 7,500 ਰੁਪਏ ਚ

ਹੁਣ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਨੂੰ ਲਗਵਾਓ ਸਿਰਫ 7,500 ਰੁਪਏ ਚ

ਹੁਣ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਨੂੰ ਲਗਵਾਓ ਸਿਰਫ 7,500 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ‘ਕਿਸਾਨਾਂ ਅਤੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦੀ ਮਾਰ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਦੇਣ ਲਈ ਕੇਂਦਰ ਅਤੇ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਸਮੇਂ ਸਮੇਂ ਤੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਲਿਆਉਂਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਕੜੀ ਵਿਚ, ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਸੋਲਰ ਹੋਮ ਲਾਈਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਲਿਆਂਦਾ ਹੈ | ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 70 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੀ ਸਬਸਿਡੀ ‘ਤੇ ਰਾਜ ਦੇ ਸਾਰੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ‘ ਮਨੋਹਰ ਜੋਤੀ ਹੋਮ ਲਾਈਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ’ਵੰਡਣ ਦਾ ਟੀਚਾ ਰੱਖਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਵਿਚ 150 ਵਾਟ ਦਾ ਸੋਲਰ ਮੋਡਯੂਲ, 80 ਏਐਚ -12.8 ਵੋਲਟ ਲਿਥੀਅਮ ਬੈਟਰੀ, 2 ਐਲਈਡੀ ਲਾਈਟ, ਇਕ ਟਿਯੂਬ ਅਤੇ ਇਕ ਛੱਤ ਵਾਲਾ ਪੱਖਾ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ | ਦਿਨ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਬੈਟਰੀ ਨੂੰ ਸੂਰਜ ਦੀ ਰੌਸ਼ਨੀ ਦੁਆਰਾ 150 ਵਾਟ ਸੋਲਰ ਮੋਡਯੂਲ ਨਾਲ ਚਾਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾਏਗਾ | ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਸਬਸਿਡੀ ‘ਤੇ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਯੰਤਰਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹੁਣ ਘਰਾਂ ਅਤੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਸਬਸਿਡੀ ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ 150 ਵਾਟ ਦਾ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਉਪਕਰਣ ਦੀ ਕੀਮਤ 22,500 ਰੁਪਏ ਆਉਂਦੀ ਹੈ |ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਇਸ ‘ਤੇ 15,000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਸਬਸਿਡੀ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਇਸ ਸਕੀਮ ਦਾ ਲਾਭ ਸਿਰਫ 7,500 ਰੁਪਏ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾ ਕੇ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ | ਕਿਵੇਂ ਮਿਲੇਗਾ ਲਾਭ ਮਨੋਹਰ ਜੋਤੀ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਲਾਭ ਉਠਾਉਣ ਲਈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਲਗਾਉਣੀ ਪਏਗੀ | ਇਸਦੇ ਲਈ, ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਅਧਾਰ ਕਾਰਡ, ਅਧਾਰ ਨੰਬਰ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਬੈਂਕ ਖਾਤਾ, ਹਰਿਆਣਾ ਰਾਜ ਦਾ ਨਿਵਾਸ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ | ਕਿਵੇਂ ਕਰੀਏ ਆਵੇਦਨਮਨੋਹਰ ਜੋਤੀ ਸਕੀਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਘਰ ਵਿਚ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਲਗਾਉਣ ਲਈ, ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਉੱਪਰ ਦੱਸੇ ਗਏ ਸਾਰੇ ਕਾਗਜ਼ਾਤ ਇਕੱਤਰ ਕਰ ਲਓਗੇ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੈਬਸਾਈਟ hareda. gov. in ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ | ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਬਾਰੇ ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ, ਫੋਨ ਨੰਬਰ 0172-2586933 ‘ਤੇ ਵੀ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ |

error: Content is protected !!