ਤਾਜ਼ਾ ਖਬਰ – 12 ਅਗਸਤ ਤਕ ਹੁਣ ਫੇਰ ਲਗੀ ਇਹ ਪਾਬੰਦੀ

ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਕੇ ਕਰੋਨਾ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਏਨੇ ਜਿਆਦਾ ਵੱਧ ਗਏ ਹਨ ਕੇ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਵਡਾ ਫੈਸਲਾ ਲੈਣ ਲਈ ਮਜ ਬੂਰ ਹੋਣਾ ਪਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਇਸ ਕਰੋਨਾ ਨੂੰ ਕੁਝ ਠੱਲ ਪੈ ਸਕੇ। ਇਹ ਖਬਰ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਬੁਰੀ ਖਬਰ ਹੈ। ਪਰ ਇਸ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਮਜ ਬੂਰੀ ਦਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਰੋਨਾ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਸਾਰੀਆਂ ਆਮ ਰੇਲ ਸੇਵਾਵਾਂ 12 ਅਗਸਤ ਤੱਕ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ ਵੱਲੋਂ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਇੱਕ ਆਦੇਸ਼ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਆਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਮੇਲ ਅਤੇ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਸਮੇਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸਧਾਰਣ ਯਾਤਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੀਆਂ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ 12 ਅਗਸਤ ਤੱਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੀਆਂ, ।30 ਜੂਨ, 2020 ਤੱਕ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਟਿਕਟਾਂ ਦੀ ਟਿਕਟ ਰੱਦ ਕਰਨ ਲਈ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਆਦੇਸ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਆਮ ਟਾਈਮ ਟੇਬਲ ਅਨੁਸਾਰ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, 01-07-2020 ਤੋਂ 12-08-2020 ਤੱਕ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਟਿਕਟਾਂ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਇਹ ਸਾਰੀਆਂ ਆਰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਸਿਰਫ ਸਪੈਸ਼ਲ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਹੀ ਚੱਲਣਗੀਆਂ ਮੇਲ / ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਟ੍ਰੇਨ) ਜੋ 12 ਮਈ ਤੋਂ 1 ਜੂਨ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਸਨ ਜਾਰੀ ਰਹਿਣਗੀਆਂ।।ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਵਾਇ ਰਸ ਕਾਰਨ ਹੋਏ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿਚ ਫਸੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਘਰ ਪਹੁੰਚਣ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲਈ 12 ਮਈ ਤੋਂ ਰਾਜਧਾਨੀ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ 12 ਮਈ ਤੋਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਹ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਰਾਜ ਦੀਆਂ ਰਾਜਧਾਨੀਆਂ ਜਾਂ ਵੱਡੇ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਚਲਾਈਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਸਨ। ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਰੇਲਵੇ ਦੁਆਰਾ ਐਸਓਪੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਿਰਫ ਖਾਸ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਹੋਰ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲਈ 1 ਜੂਨ ਤੋਂ ਨਾਨ-ਏਸੀ ਗੱਡੀਆਂ ਦੀਆਂ 100 ਜੋੜੀਆਂ ਚੱਲਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀਆਂ। ਜਿਸ ਨੂੰ ਰੇਲਵੇ ਨੇ 12 ਅਗਸਤ ਤੱਕ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਹੈ।ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਲਈ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਦੀਆਂ ਹਨ ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿਚ ਫ ਸੇ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਲਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਲੇਬਰ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ। ਆਖਰੀ ਅਪਡੇਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਰੇਲਵੇ ਨੇ 1 ਮਈ ਤੋਂ 4,436 ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਾਈਆਂ ਹਨ ਅਤੇ 62 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *