ਇਸ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਹਜਾਰਾਂ ਬੱਚਿਆਂ ਨੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲਾਂ ‘ਚ ਲਿਆ ਦਾਖ਼ਿਲਾ

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਕਰੋਨਾ ਫੈ-ਲਣ ਕਰ ਕੇ ਹੋਏ ਲਾਕ ਡਾਊਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸਕੂਲ ਫ਼ੀਸ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸਕੂਲਾਂ ਦੇ ਤਕਰੀਬਨ 6,000 ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਐਲੀਮੈਂਟਰੀ ਸਕੂਲ ਵਿਚ ਦਾਖਲਾ ਲੈ ਲਿਆ ਹੈ। ਟ੍ਰਿਬਿਊਨ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਿਕ ਟੀਵੀ ‘ਤੇ ਮੁਫ਼ਤ ਕਲਾਸਾਂ, ਆਨਲਾਈਨ ਕੁਇਜ਼ ਮੁਕਾਬਲੇ ਅਤੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ-ਅਧਿਆਪਕ ਦੀ ਆਪਸੀ ਗੱਲਬਾਤ ਮੁੱਖ ਕਾਰਨ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅਚਾ-ਨਕ ਤਬਦੀਲੀ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ।ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਹ ਖਬਰ ਪਟਿਆਲਾ ਦੀ ਹੈ।ਮਾਹਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਕਦਮ ਇਕ ਸਕਾਰਾ-ਤਮਕ ਵਿਕਾਸ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੌਰਾਨ ਹਰੇਕ ਨੇ ਵਿੱਤੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਨੁਕ-ਸਾਨ ਝੱਲਿਆ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ, ਮਾਪਿਆਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫ਼ੀਸ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਮੁਸ਼-ਕਲ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਦੋ ਜੁਵਾਕਾ ਦੀ ਮਾਂ ਅਤੇ ਨਾਭਾ ਲੁਬਾਣਾ ਦੀ ਵਸਨੀਕ ਅਮਰਜੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ, ਉਸ ਦੇ ਬੱਚੇ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਨਿੱਜੀ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਦੇ ਸਨ, ਪਰ ਉਸ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲਾ ਕਰਵਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ, “ਹੁਣ, ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬਦਲ ਗਏ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਸਮਾਰਟ ਕਲਾਸ-ਰੂਮ ਹਨ. ਇੱਥੇ ਅਧਿਆਪਕ ਵੀ ਵਧੇਰੇ ਯੋਗ ਹਨ। ” ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸਕੂਲ ਵਿਚ ਫ਼ੀਸ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਔਖ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਿੱਤੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਤੰ-ਗੀ ਦਿੱਤੀ ਐ। ਐਲੀਮੈਂਟਰੀ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਸਿੱਖਿਆ ਅਫ਼ਸਰ ਅਮਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਕਾਰਨ ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ ਸਕੂਲ ਬੰਦ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਆਨਲਾਈਨ ਕਲਾਸਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀਆਂ ਅਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕਲਾਸਾਂ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਆਨਲਾਈਨ ਸਮੱਗਰੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ: “ਅਸੀਂ ਨਿੱਜੀ ਸਕੂਲ ਸਮੇਤ ਹਰੇਕ ਸਕੂਲ ਨੂੰ ਮੁਫ਼ਤ ਵਿੱਚ ਈ-ਸਮੱਗਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸਕੂਲਾਂ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਵੀ ਆਨਲਾਈਨ ਕਲਾਸਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲਿਆ। ਇਸ ਨਾਲ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲਾਂ ਦਾ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਅਤੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਤਸਵੀਰ ਪੈਦਾ ਹੋਈ । ” ਹਾਜੀ ਤੁਹਾਡਾ ਇਸ ਬਾਰੇ ਕੀ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਫਿਰ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *