Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਸੱਚ ਹੋਏ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਦੇ ਇਹ ਦਾਅਵੇ

ਸੱਚ ਹੋਏ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਦੇ ਇਹ ਦਾਅਵੇ

ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਵਿਸ਼ਵ ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ (WHO) ਨੇ ਭਾਰਤ ਸਮੇਤ ਦੱਖਣੀ ਏਸ਼ੀਆਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਜਾਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇੱਥੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਵੱਡੀ ਆਬਾਦੀ ਕਰੋਨਾ ਦੇ ਲਾਗ ਥੱਲੇ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਸੀਐਮ ਮਨੀਸ਼ ਸਿਸੋਦੀਆ ਨੇ ਵੀ ਇੱਕ ਮੁਲਾਂਕਣ ਦੇ ਅਧਾਰ ਉਤੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੁਲਾਈ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ, ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ 5 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕ ਸੰਕਰ-ਮਿਤ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨੀ Bhramar Mukherjee ਨੇ 23 ਮਈ ਨੂੰ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਜੁਲਾਈ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਹਫਤੇ ਤੱਕ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ 21 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕ ਕੇਸ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਹਰ 13 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਕੇਸ ਦੁੱਗਣੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ।ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਕਰੋਨਾ ਦੇ ਕੇਸਾਂ ਨਾਲ ਭਾਰਤ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿੱਚ ਛੇਵੇਂ ਅਤੇ ਏਸ਼ੀਆ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੇ ਨੰਬਰ ਉੱਤੇ ਹੈ। ਮਿਸ਼ੀਗਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ (University of Michigan) ਅਤੇ ਜੌਨਸ ਹਾਪਕਿਨਜ਼ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ (Johns Hopkins University) ਨੇ ਕਰੋਨਾ ਮਾਡਲ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਚਿਤਾ- ਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਦੇ 21 ਲੱਖ ਲੋਕ ਜੁਲਾਈ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਹਫਤੇ ਤੱਕ ਸੰਕ-ਰਮਿਤ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।ਮਿਸ਼ੀਗਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਜੀਵ-ਵਿਗਿਆਨ ਅਤੇ ਵਿਗਿਆਨੀ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਮੁਖਰਜੀ ਨੇ ਨਿਊਜ਼ ਏਜੰਸੀ ਰਾਇਟਰਜ਼ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਭਾਰਤ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਇਕ ਮਾਡਲ ਰਾਹੀਂ ਚਿਤਾ-ਵਨੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਹੋਰ madi ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਮੁਖਰਜੀ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਅਪ੍ਰੈਲ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਕਿ ਮਈ ਦੇ ਮੱਧ ਤੱਕ, ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 1 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।ਜੌਨਸ ਹਾਪਕਿਨਜ਼ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਅਤੇ ਮੁਖਰਜੀ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਵੀ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਸਿ ਹਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ਬੈਡ ਅਤੇ ਵੈਂਟੀ ਲੇਟਰਾਂ ਦੀ ਘਾ-ਟ ‘ਤੇ ਫਿਕਰ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਸਰਕਾਰੀ ਅੰਕੜਿਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਹਸਪ-ਤਾਲ ਵਿਚ ਤਕਰੀਬਨ 714,000 ਬੈੱਡ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਸਾਲ 2009 ਵਿਚ ਇਹ ਗਿਣਤੀ 540,000 ਦੇ ਆਸ ਪਾਸ ਸੀ। ਅਮਰੀਕਾ ਇਸ ਸਮੇਂ ਸੰਕਰ ਮਣ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੇ ਨੰਬਰ ਉੱਤੇ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ, ਰੂਸ, ਬ੍ਰਿਟੇਨ, ਸਪੇਨ, ਇਟਲੀ, ਫਰਾਂਸ, ਜਰਮਨੀ ਅਤੇ ਤੁਰਕੀ ਹਨ।

error: Content is protected !!