ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਤੋਂ ਆਈ ਇਹ ‘ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ’

ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਤੋਂ ਆਈ ਇਹ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ”ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਨੇ ਕ-ਰੋ-ਨਾ ਤੇ ਫਤਿਹ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ 17 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕ-ਰੋ-ਨਾ ਦਾ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਕੇ-ਸ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀਂ ਆਇਆ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਇਸ ਵਾ-ਇ-ਰਸ ਦੇ ਲਾਗ ਦਾ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ ।ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਆਖਰੀ ਵਿਅਕਤੀ ਵੀ ਠੀਕ ਹੋ ਕੇ ਘਰ ਵਾਪਸ ਚਲਾ ਗਿਆ ਹੈ।ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚੋਂ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਲੌਕ-ਡਾਊਨ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵਿਚ ਆਖ਼ਰੀ ਕ-ਰੋ-ਨਾ ਲਾਗ ਵਾਲੀ ਇਕ ਔਰਤ ਸੀ ਜੋ ਪਿਛਲੇ 48 ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਤੰਦਰੁਸਤ ਹੈ ਅਤੇ ਹੁਣ ਇਸ ਵਿਚ ਕੋਈ ਕ-ਰੋ-ਨਾ ਲੱਛਣ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜੈਸਿੰਡਾ ਆਡਰਨ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਦੇਸ਼ ਲੇਵਨ -1 ਦੇ ਅਲ-ਰਟ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਵਧੇਗਾ, ਜਿਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਸਮਾਜਕ ਦੂਰੀ ਦੇ ਨਿਯਮ ਲਾਗੂ ਰਹਿਣਗੇ। ਵਿਆਹ, ਅੰਤਮ ਸੰਸ-ਕਾਰ ਅਤੇ ਜਨਤਕ ਆਵਾਜਾਈ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਪਾ-ਬੰਦੀ ਦੇ ਸੋਮਵਾਰ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੇ ਆਖਰੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਆਕਲੈਂਡ ਦੇ ਇਕ ਹਸਪ-ਤਾਲ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਛੁੱਟੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਇਕ ਹਫਤੇ ਹੋਰ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਾਂਗੇ, ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਮਾਮਲਾ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਤਾਂ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਕ-ਰੋਨਾ ਮੁਕਤ ਦੇਸ਼ ਘੋ-ਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ 50 ਲੱਖ ਦੀ ਆਬਾਦੀ ਵਾਲੇ ਇਸ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕ-ਰੋ-ਨਾ ਨਾਲ ਕੁੱਲ 1504 ਲੋਕ ਪ੍ਰਭਾ-ਵ ਪਾਏ ਗਏ ਸਨ ਅਤੇ 22 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਲਾਗ ਕਾਰਨ mout ਹੋ ਗਈ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਸਾਰੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਅੰਤ ਦੇ ਨਾਲ, ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਨੇ ਇੱਕ ਐਪ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਨਾਲ ਸਿ-ਹਤ ਸੰਭਾਲ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਕੇਸ ਅਪਡੇਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਗੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *