ਜਾਣੋ – ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਇਸ ਮਿਤੀ ਤੋਂ ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ ਸਕੂਲ

ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿਚ ਲਗਭਗ 33 ਕਰੋੜ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਇਸ ਸਮੇਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਭੰਬ-ਲ-ਭੂਸੇ ਵਿਚ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਸ਼ੰਕਿ-ਆਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸਕੂਲਾਂ ਦੀ ਦੁਬਾਰਾ ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਦੀ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਕਰੋ-ਨਾ ਕਾਰਨ ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਕਾਲਜ ਬੰਦ ਹਨਪਰ ਅਗਸਤ ਮਹੀਨੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਕੂਲ ਦੁਬਾਰਾ ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।ਦੇਸ਼ ਦੇ ਮਨੁੱਖੀ ਵਿਕਾਸ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਰਮੇਸ਼ ਪੋਖਰਿਆਲ ਨਿਸ਼ਾਂਕ ਨੇ ਬੀਬੀਸੀ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਇੱਕ ਇੰਟਰਵਿਊ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਵਿਦਿਅਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਅਗਸਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖੋਲ੍ਹੀਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਦਰਅਸਲ, ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਕਾਲਜ 16 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਬੰਦ ਹਨ। ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਮਾ-ਸਕ ਅਤੇ ਦਸਤਾਨੇ ਪਹਿਨਣੇ ਹੋਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਕੂਲਾਂ ਵਿਚ ਥਰਮਲ ਸਕੈਨਰ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਕੈਮਰਿਆਂ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ ਕਿ ਕੀ ਸਮਾਜਕ ਦੂਰੀਆਂ ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਸਹੀ ਪਾਲਣਾ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨਿਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਵੀ ਇਸ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਣਗੇ। ਮਨੁੱਖੀ ਵਿਕਾਸ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਰੇ ਇਮਤਿਹਾਨ ਨਤੀਜੇ 15 ਅਗਸਤ ਤੱਕ ਐਲਾਨੇ ਜਾ ਸਕਣ।” ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਐਂਕਰ ਨੇ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਕੀ ਅਗਸਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਕਾਲਜ ਮੁੜ ਖੋਲ੍ਹੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਨਿਸ਼ਾਂਕ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਹੋ ਕੇ ਕਿਹਾ, ‘ਬਿਲਕੁਲ.’ ਇੰਡੀਆ ਟੂਡੇ ਦੀ ਇਕ ਖ਼ਬਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਐਚਆਰਡੀ ਮੰਤਰੀ ਰਮੇਸ਼ ਪੋਖਰੀਆਲ ਨਿ-ਸ਼ਾਂਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸਕੂਲ ਅਗਸਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖੁੱਲ੍ਹ ਸਕਦੇ ਹਨ।ਇਸ ਕੇਸ ਵਿੱਚ, ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ, ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਅਤੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਨਿਰੰਤਰ ਉਲ-ਝਣ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਨਿਸ਼ਾਂਕ ਨੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਗਸਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਕਾਲਜ ਮੁੜ ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਇਹ ਸੰਭਵ ਹੈ ਕਿ 15 ਅਗਸਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਕਾਲਜ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾ ਸਕਣ।ਇਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ ਤੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਜਰੂਰ ਦਿਉ ਜੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *