ਕਨੇਡਾ ਤੋਂ ਆਈ ‘ਵੱਡੀ ਖਬਰ’

ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਕਰੋਨਾ ਨੇ ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿਚ ਆਪਣਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਬਣਾਇਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜਿਸ ਦਾ ਕਰਕੇ ਹਰੇਕ ਦੇਸ਼ ਆਪਣੀ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਬਚਾ ਉਣ ਲਈ ਕਈ ਤਰਾਂ ਦੀਆਂ ਪਾਬੰ ਦੀਆਂ ਲਗਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਜਿਆਦਾਤਰ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਇਸ ਵੇਲੇ ਵੀ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਚਲ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸਾਵਧਾਨੀ ਨਾਲ ਕਈ ਚੀਜਾਂ ਨੂੰ ਖੋਲਣ ਦੀ ਇਜਾਜਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਕਨੇਡਾ ਤੋਂ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਓਟਾਵਾ (ਏਪੀ)- ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਆਵਾਜਾਈ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਰੋਨਾ  ਦੇ ਕਾਰਣ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ 31 ਅਕਤੂਬਰ ਤੱਕ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਵੱਡੇ ਕਰੂਜ਼ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਦੇ ਸੰਚਾਲਨ ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਰਹੇਗੀ। ਆਵਾਜਾਈ ਮੰਤਰੀ ਮਾਰਕ ਗਾਰਨੇਓ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਹੁਕਮ ਕਰੂਜ਼ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਤੇ ਰਾਤ ਭਰ ਸੰਚਾਲਨ ਤੇ 100 ਤੋਂ ਵਧੇਰੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਤੇ ਚਾਲਕ ਦਲ ਦੇ ਨਾਲ ਲਾਗੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਕਦਮ ਮਾਰਚ ਦੇ ਮੱਧ ਵਿਚ ਜਾਰੀ ਇਕ ਹੁਕਮ ਦਾ ਵਿਸਥਾਰ ਹੈ। ਜਿਸ ਵਿਚ ਜੁਲਾਈ ਤੱਕ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਪਾਣੀ ਦੇ 500 ਤੋਂ ਵਧੇਰੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀਛੋਟੇ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਕ ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੰਚਾਲਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਪਰ ਸੂਬਾਈ ਤੇ ਖੇਤਰੀ ਸਿਹਤ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੀ ਆਗਿਆ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ। ਹਾਲਾਂਕਿ 12 ਤੋਂ ਵਧੇਰੇ ਯਾਕਰੀਆਂ ਵਾਲੇ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ 31 ਅਕਤੂਬਰ ਤੱਕ ਆਰਕਟਿਕ ਵਿਚ ਜਾਣ ਤੋਂ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ, ਇਸ ਡਰ ਨਾਲ ਕਿ ਕੋਈ ਵਾਇਰਸ ਨੂੰ ਦੂਰ-ਦੁਰਾਡੇ ਉੱਤਰੀ ਭਾਈਚਾਰੇ ਵਿਚ ਲੈ ਜਾਵੇ। ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਤੇ ਆਵਾਜਾਈ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰੱਖਣਾ ਕਰੋਨਾ ਦੌਰਾਨ ਮੇਰੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਤਰਜੀਹ ਹੈ।ਗਰਨਿਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਸਮਝਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇਹ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਟੂਰਰਿਜ਼ਮ ਉਦਯੋਗ ਦੇ ਲਈ ਇਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਆਰਥਿਕ ਔਖਿ ਆਈ ਪੈਦਾ ਕਰੇਗਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਸੰਘੀ ਸੈਲਾਨੀ ਵਿਭਾਗ ਮਦਦ ਲਈ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ 140 ਕਰੂਜ਼ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਨੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਬੰਦਰਗਾਹਾਂ ਵਿਚ 2 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵਧੇਰੇ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਲਿਆਏ।ਇਕ 2016 ਦੇ ਅਧਿਐਨ ਵਿਚ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਕਰੂਜ਼ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਅਰਥਵਿਵਸਥਾ ਵਿਚ 3 ਬਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵਧੇਰੇ ਡਾਲਰ (2.1 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ) ਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਕਰੂਜ਼ ਲਾਈਨਾਂ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਵਲੋਂ ਨਿਰਪੱਖ ਖਰਤ ਵਿਚ ਤਕਰੀਬਨ 1.4 ਬਿਲੀਅਨ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਡਾਲਰ (1.01 ਬਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ) ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਅਤੇ ਯੋਗ ਸੇਵਾ ਦੇਣ ਲਈ ਸਾਡੀ ਪਹਿਲੀ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਉਦੇਸ਼ ਸਾਰੀ ਪੋਸਟ ਫੇਸਬੁੱਕ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਗੂਗਲ ਦੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ | ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡਾ ਸਿਰਜਣਹਾਰ ਨਿੱਜੀ ਵੇਰਵੇ ਨਹੀਂ ਲਿਆਉਂਦਾ| ਇਸ ਲਈ, ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਿਸਮ ਦੀ ਤਬਦੀਲੀ ਨਾ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ|

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *