ਸਵਰਗ ਕਿੱਥੇ ਹੈ

ਸਵਰਗ ਕਿੱਥੇ ਹੈ ‘ਸਵਰਗ, ਇੱਕ ਆਮ ਧਾਰਮਿਕ, ਬ੍ਰਹਿਮੰਡ ਵਿਗਿਆਨਕ, ਜਾਂ ਉੱਤਮ ਜਗ੍ਹਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ, ਦੂਤ, ਆਤਮਾ, ਸੰਤਾਂ, ਜਾਂ ਪੂਜਾ ਪੂਰਵਜ ਵਰਗੇ ਜੀਵ ਜੰਤੂ ਪੈਦਾ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਸ਼ਾਹੀ ਬਣੇ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਜਾਂ ਰਹਿ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਕੁਝ ਧਰਮਾਂ ਦੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਵਰਗੀ ਪ੍ਰਾਣੀ ਧਰਤੀ ਜਾਂ ਅਵਤਾਰਾਂ ਉੱਤੇ ਆ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਜੀਵੰਤ ਪ੍ਰਾਣੀ ਸਵਰਗ ਵਿੱਚ ਚਲੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਜਾਂ ਬੇਮਿਸਾਲ ਕੇਸਾਂ ਵਿੱਚ ਸਵਰਗ ਨੂੰ ਜੀਵਿਤ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸਵਰਗ ਹੈ, ਅਕਸਰ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਇੱਕ “ਉੱਚ ਜਗ੍ਹਾ”, ਪਵਿੱਤਰ ਜਗ੍ਹਾ ਹੈ, ਇੱਕ ਫਿਰਦੌਸ, ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਉਲਟ ਵਿੱਚ ਨਰਕ ਜਾਂ ਪਤਾਲ ਜਾਂ “ਘੱਟ ਸਥਾਨ”, ਅਤੇ ਵਿਆਪਕ ਜਾਂ ਸ਼ਰਤ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਜੀਵ ਨੂੰ ਕਰਨ ਲਈ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਮਿਆਰ ਦੇ ਬ੍ਰਹਮਤਾ, ਭਲਿਆਈ, ਭਗਤੀ, ਨਿਹਚਾ, ਜਾਂ ਹੋਰ ਗੁਣ ਜਾਂ ਸੱਜੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਜਾਂ ਬਸ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੀ ਇੱਛਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਧਰਤੀ ‘ ਤੇ ਸਵਰਗ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸੰਸਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਆ। ਇਕ ਹੋਰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਇਕ ਧੁਰੇ ਵਾਲੀ ਜਾਂ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਵਿਚ ਹੈ ਜੋ ਸਵਰਗ, ਭੂਮੀ-ਦੁਨੀਆਂ ਅਤੇ ਅੰਡਰਵਰਲਡ ਨੂੰ ਜੋੜਦਾ ਹੈ। ਭਾਰਤੀ ਧਰਮਾਂ ਵਿੱਚ, ਸਵਰਗ ਨੂੰ ਸਵੱਰਗ ਲੌਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਰੂਹ ਨੂੰ ਫਿਰ ਉਸਦੇ ਕਰਮਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਵੱਖ ਵੱਖ ਜੀਵ ਰੂਪਾਂ ਵਿੱਚ ਪੁਨਰ ਜਨਮਾਂ ਦੇ ਅਧੀਨ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਰੂਹ ਮੋਕਸ਼ ਜਾਂ ਨਿਰਵਾਣਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਹ ਚੱਕਰ ਤੋ-ੜ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਮੂਰਤੀ ਸੰਸਾਰ (ਸਵਰਗ, ਨਰਕ, ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਹੋਰ) ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਥਾਨ, ਮਨੁੱਖਾਂ, ਰੂਹਾਂ ਜਾਂ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੀ ਹੋਂਦ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਜਗਤ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਜਾਣੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।ਆਮ ਪ੍ਰਾਣੀ ਸਵਰਗ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦੇ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਕੇਵਲ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦਾ ਘਰ ਸੀ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *