ਜਦੋਂ 2 ਮਹੀਨਿਆਂ ਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ ‘ਸ਼ੋਅਰੂਮ’

ਜਦੋਂ 2 ਮਹੀਨਿਆਂ ਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ ਸ਼ੋਅਰੂਮ ਤਾਂ ਅੰਦਰ ਦਾ ਹਾਲ ਦੇਖਕੇ ਸਭ ਹੋ ਗਏ ਹੈਰਾਨ’ਸਭ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ਕਿ ਕ-ਰੋਨਾ ਵਾਇ-ਰਸ ਕਾਰਨ ਦੁਨੀਆ ਥੰਮ੍ਹ ਗਈ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਰੁਕ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਕੂਲ, ਕਾਲਜ, ਜਿੰਮ, ਮਾਲ ਆਦਿ ਬੰਦ ਹਨ। ਲੋਕ ਦੁਕਾਨ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾ ਰਹੇ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਸ਼ੋਅਰੂਮ ਵਿਚ ਕੱਪੜੇ, ਜੁੱਤੇ, ਬੈਗ ਆਦਿ ਵੀ ਬੰਦ ਹਨ। ਸ਼ੋਅਰੂਮ ਦੇ ਅੰਦਰ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇ-ਰਲ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਮਲੇਸ਼ੀਆ ਵਿੱਚ ਸ਼ੋਅਰੂਮ 2 ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ ਤਾਂ ਅੰਦਰ ਦਾ ਨਜ਼ਾਰਾ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਸੀ। ਕਿਉਂਕਿ ਸ਼ੋਅਰੂਮ ਵਿਚ ਰੱਖੀਆਂ ਗਈਆਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਚਮੜੇ ਦੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੁਕਸਾ-ਨੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ। ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚਲੀ ਉੱਲੀ ਨੂੰ ਤਸਵੀਰ ਵਿਚ ਸਾਫ ਵੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਹ ਫੋਟੋਆਂ ਫੇਸਬੁੱਕ ਉਪਭੋਗਤਾ ਨੇਕਸ ਨੇਜ਼ੀਅਮ ਨੇ 10 ਮਈ ਨੂੰ ਸਾਂਝੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ। ਉਸਨੇ ਫੋਟੋਆਂ ਦੇ ਕੈਪਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ, “ਦੁਕਾਨਾਂ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦਾ ਕੋਈ ਫਾਇਦਾ ਨਹੀਂ… ਕਿਉਂਕਿ ਬੰਦ ਦੁਕਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਸਾਰਾ ਸਮਾਨ ਪਿਛਲੇ 2 ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਬਰਬਾਦ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।” ਉਸ ਦੀ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੋਸਟ ਨੂੰ 11 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪਸੰਦ ਅਤੇ 46 ਹਜ਼ਾਰ ਸ਼ੇਅਰ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਮਲੇਸ਼ੀਆ ਵਿੱਚ 18 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜਦੋਂ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਵਿੱਚ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀਆਂ ਰਿਆਇਤਾਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕੁਝ ਦੁਕਾਨਾਂ ਨੂੰ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਤਾਂ ਇੱਕ ਚਮੜੇ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਦਾ ਨਜ਼ਾਰਾ ਅਜਿਹਾ ਸੀ। ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਦੁਕਾਨ ਦਾ ਏ.ਸੀ. ਬੰਦ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਦੁਕਾਨ ਵਿਚ ਕਾਫ਼ੀ ਨਮੀ ਜਮ੍ਹਾਂ ਹੋਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਤਪਾਦਾਂ ਵਿਚ ਫੰਗਸ ਲੱਗ ਗਈ ਆ ਗਈ ਅਤੇ ਉਤਪਾਦਾਂ ਨੂੰ ਸਹੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਸਾਂਭਣ ਦਾ ਵੀ ਸਮਾਂ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆ ਚ ਕਰੋ-ਨਾ ਕਾਰਨ ਲੌਕਡਾਊਨ ਲੱਗਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਸਭ ਕੰਮ ਰੁਕੇ ਪਏ ਹਨ ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਦੁਕਾਨਾਂ ਵੱਡੇ ਵੱਡੇ ਮਾਲ ਬਹੁਤ ਚਿਰ ਤੋਂ ਬੰਦ ਪਏ ਹਨ ਕਈਆਂ ਨੇ ਤਾਂ ਆਪਣੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਤੇ ਸ਼ਾਪਿੰਗ ਮਾਲ ਖੋਲ ਕੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਦੇਖੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *