Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕੀ ਖਾਸ ਕਿਹਾ ਅੱਜ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕੀ ਖਾਸ ਕਿਹਾ ਅੱਜ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਅਜ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਭਾਸ਼ਣ ਦੌਰਾਨ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਸਿਰਫ ਕ-ਰੋਨਾ ਦੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਹੀ ਸੀਮਤ ਨਹੀਂ ਰੱਖਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਕ-ਰੋਨਾ-ਵਾਇਰਸ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦਾ ਚੌਥਾ ਪੜਾਅ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਤਿੰਨ ਪੜਾਵਾਂ ਤੋਂ ਬਿਲਕੁਲ ਵੱਖਰਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਆਖਦਿਆਂ ਕਿ ਪਿਛਲੀ ਸਦੀ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਤਰੱਕੀ ਲਈ ਇਕ ਮਿਸਾਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕ-ਰੋਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਸਵੈ-ਨਿਰਭਰ ਬਣਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, “ਜਦੋਂ ਵਾਇਰਸ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਸੀ, ਉਦੋਂ ਤਕ ਕਿ ਇਕ ਵੀ ਪੀਪੀਈ ਕਿੱਟ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਬਣੀ ਸੀ, ਸਿਰਫ ਕੁਝ ਐਨ 95 ਹੀ ਮਾਸਕ ਉਪਲਬਧ ਸਨ। ਅੱਜ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 2 ਲੱਖ ਪੀਪੀਈ ਕਿੱਟਾਂ ਅਤੇ 2 ਲੱਖ ਐਨ 95 ਮਾਸਕ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।” ਮੋਦੀ ਨੇ ਜ਼ਮੀਨੀ, ਕਿਰਤ, ਤਰਲਤਾ, ਕਾਨੂੰਨ ਖੇਤਰਾਂ ਲਈ 20 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਪੈਕੇਜ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ| ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ, ਮੱਧ ਵਰਗੀ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਲਈ ਆਰਥਿਕ ਪੈਕੇਜ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ| ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ “ਮੈਂ ਅੱਜ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਆਰਥਿਕ ਪੈਕੇਜ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕਰਦਾ ਹਾਂ। ਇਹ‘ ਆਤਮਨੀਰਭਰ ਭਾਰਤ ਮੁਹਿੰਮ ’ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਏਗਾ। ਕ-ਰੋਨਾ ਉੱਤੇ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੇ ਐਲਾਨਾਂ, ਆਰਬੀਆਈ ਦੇ ਫੈਸਲਿਆਂ ਅਤੇ ਅੱਜ ਦਾ 20 ਲਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਇਹ ਪੈਕੇਜ ਜੀਡੀਪੀ ਦਾ 10% ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਵਿਸ਼ਾਲ ਪੈਕਜ ਦਾ ਵਿਸਥਾਰਪੂਰਵਕ ਵੇਰਵਾ ਵਿਤ ਮੰਤਰੀ ਦਵਾਰਾ ਕਲ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ| ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰੋ-ਨਾ ਸਥਿਤੀ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਭਾਸ਼ਣ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ, “ਵਿਗਿਆਨੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਬਹੁਤ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਸਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਰਹੇਗਾ। ਪਰ ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਕ-ਰੋਨਾ ਵਾਇ-ਰਸ ਵਿੱਚ ਸੀਮਤ ਨਹੀਂ ਰਹਿਣ ਦੇ ਸਕਦੇ। ਮਾਸਕ ਪਹਿਨੋ ਅਤੇ ਸਮਾਜਕ ਦੂਰੀ ਬਣਾਈ ਰੱਖੋ ਪਰ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਸਾਡੇ ‘ਤੇ ਅਸਰ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਦੇਵਾਂਗੇ ਇਸ ਲਈ ਲਾਕਡਾਉਨ 4 ਨਵੇਂ ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇਗਾ | ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਸੁਝਾਵਾਂ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ, ਤਾਲਾਬੰਦੀ- 4 ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ 18 ਮਈ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।ਅਸੀਂ ਕ-ਰੋਨਾ-ਵਾਇ-ਰਸ ਨਾਲ ਲ-ੜਾਂਗੇ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਅੱਗੇ ਵਧਾਂਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, “ਸਮਾਂ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਸਿਖਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਮੰਤਰ‘ ਸਥਾਨਕ ’ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਇੱਥੇ ਮੌਜੂਦ ਗਲੋਬਲ ਬ੍ਰਾਂਡ ਇਕ ਵਾਰ ਸਥਾਨਕ ਵੀ ਹੁੰਦੇ ਸਨ ਪਰ ਜਦੋਂ ਲੋਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨ ਲੱਗ ਪਏ ਤਾਂ ਉਹ ਗਲੋਬਲ ਬਣ ਗਏ। ਇਸੇ ਲਈ ਅੱਜ ਤੋਂ ਹਰ ਭਾਰਤੀ ਸਾਡੇ ਸਥਾਨਕ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰ ਆਵਾਜ਼ ਬੁਲੰਦ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ. “

error: Content is protected !!