‘ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ’ ਬਾਰੇ ਆਈ ਖਬਰ

‘ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ’ ਬਾਰੇ ਆਈ ਖਬਰ ‘ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ ਦੇ 5 ਪਾਇਲਟ ਪਾਜੀ-ਟਿਵ ਨਿਕਲੇ ‘ਇਸ ਸਮੇਂ ਕ-ਰੋ-ਨਾ ਵਾਇ-ਰਸ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਫੈ-ਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ (Air India) ਦੇ 5 ਪਾਇ-ਲਟ ਵੀ ਕ-ਰੋ-ਨਾ ਦੀ ਮਾਰ ਚ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਇਹ ਸਾਰੇ ਪਾਇਲਟ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹੀਂ ਦਿਨੀਂ ਉਹ ਕਾਰਗੋ ਆਪ੍ਰੇ-ਸ਼ਨ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ।ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ ਦੇ 5 ਪਾਇਲਟ ਕ-ਰੋਨਾ ਪਾਜ਼ੀ-ਟਿਵ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਪਾਇਲਟਾਂ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਹ ਸਾਰੇ ਪਾਇਲਟ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਸਮੇਂ ਚੀਨ ਦੇ ਗਵਾਂਗਜ਼ੂ ਲਈ ਕਾਰਗੋ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨਾਂ (ਮਾਲਵਾਹਕ ਉਡਾਣ) ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸਨ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ 18 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਚੀਨ ਦੇ ਗਵਾਂਗਜ਼ੂ ਤੋਂ ਉਡਾਣ ਭਰੀ ਸੀ। ਭਾਰਤ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਪਾਇਲਟਾਂ ਵਿੱਚ ਕ-ਰੋਨਾ ਦੇ ਕੋਈ ਲੱਛਣ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇ ਸਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜਦੋਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪਾਇਲਟਾਂ ਦੀ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਇਹ ਕ-ਰੋ-ਨਾ ਪੀ-ੜ-ਤ ਪਾਏ ਗਏ। ਸਾਰੇ ਪਾਇਲਟਾਂ ਨੂੰ ਕੁਆ-ਰੰਟੀਨ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜ ਪਾਇਲਟਾਂ ਦਾ ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਤਹਿਤ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਦਰਅਸਲ, ਪਾਇਲਟਾਂ ਨੂੰ ਡਿਊਟੀ ‘ਤੇ ਵਾਪਸ ਜਾਣ ਤੋਂ 72 ਘੰਟੇ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਂਚ ਕਰਨੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਪੰਜ ਪਾਇਲਟ ਵੀ ਕ-ਰੋਨਾ ਸਕਾਰਾ-ਤਮਕ ਪਾਏ ਗਏ। ਇਹ ਲੋਕ ਚੀਨ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਆਏ ਸਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਕ-ਰੋਨਾ ਦੇ ਕੋਈ ਲੱ-ਛ-ਣ ਨਹੀਂ ਸਨ। ਇੱਥੇ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਏਅਰਲਾਇੰਸ ਹਰ ਉਡਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਾਇਲਟਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀਆਂ। ਸਿਰਫ ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ ਹੀ ਉਹ ਏਅਰਲਾਈਨ ਹੈ ਜੋ ਹਰ ਉਡਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਪਾਇਲਟਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *