Paytm ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

Paytm ਨੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਚੇਤਾਵਨੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ, ਜੇ ਇਹ ਕੰਮ ਨਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਖਾਲੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਖਾਤਾ ”ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਕ-ਰੋਨਾ ਦੌਰਾਨ ਕੈਸ਼ਲੈਸ ਹੋ ਗਏ ਹੋ ਅਤੇ ਪੇਟੀਐਮ(Paytm) ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਹ ਖਬਰ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਹੈ। ਪੇਟੀਐਮ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਲਈ, ਸੰਸਥਾਪਕ ਨੇ ਇਕ ਚੇਤਾ-ਵਨੀ ਜਾਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਦੁਗਣੇ ਕਰਨ ਵਰਗੇ ਜਾਅਲੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਸੁਚੇਤ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਵਿਜੇ ਸ਼ੇਖਰ ਨੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਇਕ ਪੋਸਟ ਜ਼ਰੀਏ ਅਜਿਹੇ ਘੁਟਾ-ਲਿਆਂ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ। ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ, ਸ਼ਰਮਾ ਇਕ ਉਪਭੋਗਤਾ ਦੇ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦੇ ਰਹੇ ਸਨ ਜੋ online ਧੋਖਾ-ਧੜੀ ਦਾ ਸ਼ਿ-ਕਾਰ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ, ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਘੁਟਾਲੇ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪੇਟੀਐਮ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪੈਸੇ ਦੁੱਗਣੇ ਕਰਨ ਲਈ ਝੂਠ ਬੋਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਆਪਣੀ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ, ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਇੱਕ ਸਕਰੀਨ ਸ਼ਾਟ ਵੀ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤਾ ਜੋ ਉਸਨੂੰ ਇੱਕ ਉਪਭੋਗਤਾ ਦੁਆਰਾ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਜੋ ਇਸ ਧੋਖਾ-ਧੜੀ ਦਾ ਸ਼ਿ-ਕਾਰ ਹੋ ਗਿਆ।ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤਾ ਸਕ੍ਰੀਨ ਸ਼ਾਟ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਟੈਲੀਗ੍ਰਾਮ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਦੇ ਸਮੂਹ ਦੁਆਰਾ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪੇਟੀਐਮ ਪੈਸੇ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਧੋਖਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਪੇਟੀਐਮ ਦੁਆਰਾ ਭੇਜਣ ਵਾਲੇ ਪੈਸੇ ਦੀ ਦੁਗਣੀ ਰਕਮ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ। ਪੇਟੀਐਮ ਕੇਵਾਈਸੀ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਧੋਖਾ-ਧੜੀ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਕਾਲ ‘ਤੇ ਆਨਲਾਈਨ ਵੈਰੀਫਿਕੇਸ਼ਨ (verification) ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਠੱਗ ਨੇ ਮੋਬਾਈਲ’ ਤੇ ਲਿੰਕ ਭੇਜਿਆ। ਇਸ ‘ਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰਨ’ ਤੇ ਖਾਤੇ ‘ਚੋਂ 17 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਕੱਟ ਲਏ ਗਏ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਨਵੰਬਰ ਵਿਚ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੇਟੀਐਮ ਤੋਂ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਸੀ। ਫਿਰ ਵੀ, ਪੇਟੀਐਮ ਦੇ ਸੰਸਥਾਪਕ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪੇਟੀਐਮ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਜਾਅਲੀ ਕਾਲਾਂ, ਐਸਐਮਐਸ ਨਾਲ ਸੁਚੇਤ ਰਹਿਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਨਕਲੀ ਕਾਲਾਂ ਨੇ ਫਰਜ਼ੀ ਕਾਲਾਂ(fake calls) ਅਤੇ ਐਸਐਮਐਸ( SMS) ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਕੇਵਾਈਸੀ(KYC) ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਠੱਗੀ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *