Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਪਵਿੱਤਰ ਨਗਰੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਸਾਹਿਬ ਤੇ ਤਰਨਤਾਰਨ ਸਾਹਿਬ ਲਈ ਮਾੜੀ ਖਬਰ

ਪਵਿੱਤਰ ਨਗਰੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਸਾਹਿਬ ਤੇ ਤਰਨਤਾਰਨ ਸਾਹਿਬ ਲਈ ਮਾੜੀ ਖਬਰ

ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਅੱਜ ਸ੍ਰੀ ਹਜ਼ੂਰ ਸਾਹਿਬ ਤੋਂ ਪਰਤੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ‘ਚੋਂ 30 ਕ-ਰੋਨਾ ਪਾਜ਼ੇ-ਟਿਵ mariz ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ ਜਿਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 23 ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਤੇ 7 ਤਰਨਤਾਰਨ ਤੋਂ ਹਨ। ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹਨਾਂ ਦਾ ਹਜ਼ੂਰ ਸਾਹਿਬ ਵਿਖ਼ੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਮੈਡੀ-ਕਲ ਚੈਕ ਅਪ ਹੋ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦਾ ਕੋਈ ਲੱਛਣ ਨਹੀਂ ਸੀ ਪਰ ਪੰਜਾਬ ਪਹੁੰਚਦੇ ਪਹੁੰਚਦੇ ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕਾਫੀ ਨੂੰ ਹੁਣ ਕ-ਰੋਨਾ ਹੋਣ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋਲੀ ਹੋਲੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ | ਇਹ ਕਿਸ ਤਰਾਂ ਹੋਇਆ ਤੇ ਕਿਸ ਦੀ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀ ਬਣਦੀ ਹੈ ਇਹ ਅਜੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਦੇਖਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਹੋਵੇਗੀ ਪਰ ਇਸ ਵੇਲੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ‘ਚ ਕ-ਰੋਨਾ ਦੇ ਕੁੱਲ mariz ਦੀ ਸੰਖਿਆਂ 37 ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ 2 ਦੀ mout ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਅਜੇ ਤੱਕ 6 ਹਸ-ਪਤਾਲ ਤੋਂ ਛੁੱਟੀ ਵੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ 6 ਦਾ ilaz ਅਜੇ ਵੀ ਹਸਪ-ਤਾਲ ‘ਚ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਤਰਨ ਤਾਰਨ ਵਿੱਚ ਅੱਜ 7 ਹੋਰ ਨਵੇਂ ਕ-ਰੋਨਾ ਵਾਲੇ ਮ-ਰੀ-ਜ਼ਾਂ ਦੇ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਣ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ‘ਚ ਅਫਰਾ-ਤਫਰੀ ਮਚ ਗਈ ਹੈ। ਸਿਵਲ ਸਰਜਨ ਡਾ. ਅਨੂਪ ਕੁਮਾਰ ਵਲੋਂ ਇਸ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਅੰਦਰ ਹੁਣ ਤੱਕ 15 ਦੇ ਕੁੱਲ ਪਾਜ਼ੇ-ਟਿਵ mariz ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤਰਨ ਤਾਰਨ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪ-ਤਾਲ ‘ਚ ਸਥਿਤ ਆਈਸੋਲੇਸ਼ਨ ਵਾਰਡ ਅੰਦਰ ਦਾਖਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਾਰੇ 7 ਨਵੇਂ ਕ-ਰੋਨਾ mariz ਸ਼੍ਰੀ ਹਜ਼ੂਰ ਸਾਹਿਬ ਤੋਂ ਪਰਤੇ ਹਨ। ਪਾਜ਼ੇ-ਟਿਵ ਪਾਏ ਗਏ ਕੇਸ ਪੇੱਟੀ ਸ਼ਹਿਰ, ਸੁਰ ਸਿੰਘ, ਪਿੰਡ ਠੱਠਾ (ਸਰਹਾਲੀ) ਅਤੇ ਦਿਲਾਵਲਪੁਰ ਦੇ ਦੱਸੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਪਾਠਕਾ ਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਹੁਣ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਕ-ਰੋਨਾ ਪਾਜ਼ੇ-ਟਿਵ ਕੇਸਾਂ ਦਾ ਅੰਕੜਾ 425 ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਿਆ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਇਸ ਵਾਇ-ਰਸ ਦੇ ਕੁੱਲ 424 ਪਾਜ਼ੇ-ਟਿਵ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ 20 ਲੋਕਾਂ ਦੀ mout ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਅੰਕੜਿਆਂ ਮੁਤਾਬਕ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਜਲੰਧਰ ‘ਚ ਕ-ਰੋਨਾ ਵਾਇ-ਰਸ ਦੇ 89, ਮੋਹਾਲੀ ‘ਚ 84, ਪਠਾਨਕੋਟ ‘ਚ 25, ਨਵਾਂਸ਼ਹਿਰ ‘ਚ 22, ਲੁਧਿਆਣਾ ‘ਚ 33, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ‘ਚ 37, ਮਾਨਸਾ ‘ਚ 13, ਪਟਿਆਲਾ ‘ਚ 63, ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ‘ਚ 11, ਤਰਨਾਰਨ 8 ਮੋਗਾ ‘ਚ 4, ਮੁਕਤਸਰ ‘ਚ 4, ਸੰਗਰੂਰ ‘ਚ 4, ਗਰਦਾਸਪੁਰ ‘ਚ 4, ਰੋਪੜ ‘ਚ 3, ਫਰੀਦਕੋਟ ‘ਚ 5, ਬਰਨਾਲਾ ‘ਚ 2, ਫਗਵਾੜਾ 3 ਕਪੂਰਥਲਾ 5, ਫਤਿਹਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ ‘ਚ 2, ਬਠਿੰਡਾ ‘ਚ 2, ਮੋਗਾ 5 ਅਤੇ ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ‘ਚ 1 ਇਸ ਵਾਇ-ਰਸ ਦੇ ਪਾਜ਼ੇ-ਟਿਵ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਪੁਸ਼-ਟੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਜਦਕਿ ਕ-ਰੋਨਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੁਣ ਤੱਕ ਪੰਜਾਬ ‘ਚੋਂ 20 ਲੋਕਾਂ ਦੀ mout ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।

error: Content is protected !!