Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਆਪਣੀ ਧੀ ਦੇ ਇੱਕ ਬੋਲ ਤੇ ਕਿਸਾਨ ਵੀਰ ਨੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਜਿਹਾ ਕੰਮ ਕਿ ਹਰ ਪਾਸੇ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਚਰਚਾ

ਆਪਣੀ ਧੀ ਦੇ ਇੱਕ ਬੋਲ ਤੇ ਕਿਸਾਨ ਵੀਰ ਨੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਜਿਹਾ ਕੰਮ ਕਿ ਹਰ ਪਾਸੇ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਚਰਚਾ

ਆਪਣੀ ਧੀ ਦੇ ਇੱਕ ਬੋਲ ਤੇ ਕਿਸਾਨ ਵੀਰ ਨੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਜਿਹਾ ਕੰਮ ਕਿ ਹਰ ਪਾਸੇ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਚਰਚਾ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਕ ਕਿਸਾਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸੀਮਤ ਸਰੋਤਾਂ ਨਾਲ ਇਕ ਨਵੀਂ ਪਹਿਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਮੰਦਸੌਰ ਦੇ ਝਵਾਲ ਦੇ ਇੱਕ ਕਿਸਾਨ ਕੈਲਾਸ਼ ਗੁਰਜਰ ਨੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਲੋੜਵੰਦਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਟਰਾਲੀ ਕਣਕ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇੱਕ ਕੁਇੰਟਲ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਕਿਲੋ ਕਣਕ ਦਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਇਸ ਸੰਕਟ ਦੀ ਘੜੀ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਭੁੱਖਾ ਨਾ ਰਹੇ। ਕੈਲਾਸ਼ ਗੁਰਜਰ ਨੇ ਆਪਣੀ 8 ਸਾਲ ਦੀ ਬੇਟੀ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਰਣਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਪਹਿਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਕਰਦਿਆਂ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ, ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀਆਂ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ।ਬੇਟੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ – ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਕਿੰਨੇ ਪਰਿਵਾਰ ਭੁੱਖੇ ਹੋਣਗੇ ਗੁਰਜਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਕ ਦਿਨ ਇਕ ਛੋਟੀ ਲੜਕੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਘਰ ਰੋਟੀ ਮੰਗਣ ਆਈ। ਉਸਦੀ 8 ਸਾਲ ਦੀ ਬੇਟੀ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਰੋਟੀ ਅਤੇ ਬਿਸਕੁਟ ਦਿੱਤੇ। ਕਿਸਾਨ ਨੇ ਰੋਟੀ ਮੰਗਣ ਵਾਲੀ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਿਆ। ਉਸਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਘਰ ਵਿੱਚ ਮਾਪੇ ਅਤੇ ਭਰਾ ਸਾਰੇ ਭੁੱਖੇ ਹਨ। ਇਸ ‘ਤੇ ਕਿਸਾਨ ਨੇ ਘਰੋਂ ਆਟਾ, ਦਾਲਾਂ ਅਤੇ ਚਾਵਲ ਦਿੱਤੇ। ਗੁਰਜਰ ਦੀ ਧੀ ਨੇ ਕਿਹਾ – ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਕਿੰਨੇ ਪਰਿਵਾਰ ਭੁੱਖੇ ਹੋਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੁਰਜਰ ਨੇ ਕਲੈਕਟਰ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਤੇ ਇੱਕ ਟਰਾਲੀ ਕਣਕ ਦਾਨ ਕੀਤੀ। ਗੁਰਜਰ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਮੰਡੀ ਵਿਚ ਕਣਕ ਵੇਚਣ ਜਾਣ ਤਾਂ ਲੋੜਵੰਦਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਤੀ ਕੁਇੰਟਲ ਤੋਂ ਇਕ ਕਿਲੋ ਕਣਕ ਦਾਨ ਕਰਨ ਤਾਂ ਜੋ ਇਸ ਔਖੀ ਘੜੀ ਵਿਚ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕੇ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਯੂ ਪੀ ਦੇ ਕਿਸਾਨ ਨੇ ਸਾਰੀ ਫਸਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਰਾਹਤ ਫੰਡ ਵਿੱਚ ਦਾਨ ਕੀਤੀ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸ਼ਾਹਜਹਾਨਪੁਰ ਵਿੱਚ, ਇੱਕ ਕਿਸਾਨ ਨੇ 223 ਕੁਇੰਟਲ ਕਣਕ ਦੀ ਪੂਰੀ ਫਸਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਰਾਹਤ ਫੰਡ ਵਿੱਚ ਦਾਨ ਕੀਤੀ। ਬੜੌਦਾ ਦੇ ਵਸਨੀਕ ਧਰਮਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਲਾਠੇਰ ਨੇ ਪਿੰਡ ਗੁਲੀਆ ਚੱਕਜ਼ੌ ਵਿੱਚ 12 ਏਕੜ ਜ਼ਮੀਨ ਖਰੀਦੀ ਸੀ। ਇਹ ਉਸ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਫਸਲ ਸੀ। ਕਿਸਾਨ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਕਣਕ ਖੇਤਰ ਦੇ ਸੈਂਕੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਦੇਵੇਗੀ। ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਕਾਰਨ ਉਹ ਗੁਜਰਾਤ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਆ ਸਕੇ ਤਾਂ ਫਿਰ ਆਪਣੇ ਭਰਾ ਨੂੰ ਕਣਕ ਸਮੇਤ ਮੰਡੀ ਭੇਜਿਆ।

error: Content is protected !!