ਤਿੰਨ ਮਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਮੂਡ ‘ਚ ਨਹੀਂ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ

ਤਿੰਨ ਮਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਮੂਡ ‘ਚ ਨਹੀਂ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ, ਤਿਆਰ ਇਹ ਪਲਾਨ ‘ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਹਰ ਦਿਨ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਧ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਨੂੰ ਫੈ-ਲਣ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਆਪੀ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਨੂੰ 3 ਮਈ ਤੱਕ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੌਰਾਨ ਵੀ ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਕੁਝ ਸ਼ਰਤਾਂ ਨਾਲ ਰਿਆਇਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਜੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸਰੋਤਾਂ ਦੀ ਮੰਨੀਏ ਤਾਂ ਕੇਂਦਰ 3 ਮਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਨਹੀਂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਯੋਜਨਾ ਵੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ News 18 ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, 3 ਮਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਹਟਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਏਗੀ ਅਤੇ ਕੁਝ ਸ਼ਰਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵਧੇਰੇ ਰਿਆਇਤਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਲਾਲ ਅਤੇ ਸੰਤਰੀ ਜ਼ੋਨ ਵਾਲੇ ਖੇਤਰਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਵੇਲੇ ਇਹ ਛੋਟ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗੀ। ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਦੇ ਨਾਲ, ਛੋਟ ਦੀ ਗੁੰਜਾਇਸ਼ ਵਧਾਈ ਜਾਏਗੀ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਲੌਕਡਾਉਨ ਲਈ ਐਗਜ਼ਿਟ ਯੋਜਨਾ ਇਹ ਹੈ: – 3 ਮਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਰੇਲ, ਜਹਾਜ਼ ਤੋਂ ਆਵਾਜਾਈ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ। ਇਸ ਬਾਰੇ ਅਜੇ ਕੋਈ ਫੈਸਲਾ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। >> ਗ੍ਰੀਨ ਜ਼ੋਨ ਵਾਲੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿਚ, ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਸਿਰਫ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਨੂੰ ਹੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। >> ਸਮਾਜਕ ਦੂਰੀ ਅਤੇ ਮਾਸਕ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਰੋਜ਼ਮਰ੍ਹਾ ਦੇ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੋਣਗੇ। ਇਸ ਨੂੰ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਲਾਜ਼ਮੀ ਰੱਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।>> ਤੁਹਾਨੂੰ ਘਰ ਛੱਡਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਪਰ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣੇ ਪੈ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਕ ਦੂਜੇ ਤੋਂ ਦੂਰੀ ਦਾ ਖਿਲਾਲ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। >> ਸਮਾਜਕ ਦੂਰੀਆਂ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦਿਆਂ ਦਫਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। >> ਕਿਸੇ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਭੀੜ ਇਕੱਠੀ ਕਰਨ’ ਤੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਾਬੰਦੀ ਹੋਵੇਗੀ। >> ਵਿਆਹ ਸਮਾਰੋਹ, ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਵਰਗੇ ਸਥਾਨਾਂ ਲਈ ਇਸ ਸਮੇਂ ਰਾਹਤ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ। ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਲਈ, ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਡੀਐਮ ਤੋਂ ਲਿਖਤੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਲੈਣੀ ਪਵੇਗੀ। 3 ਮਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਨਤਕ ਸਹੂਲਤਾਂ ਵਾਲੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਕੁਝ ਸ਼ਰਤਾਂ ਨਾਲ ਰਾਹਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। >> ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਮੁੰਬਈ, ਦਿੱਲੀ, ਨੋਇਡਾ, ਇੰਦੌਰ ਵਰਗੇ ਖੇਤਰਾਂ ‘ਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇੱਥੇ ਮੌਜੂਦਾ ਸਮੇਂ ਲੌਕਡਾਉਨ ਦੇ ਕੁਝ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। >> ਸੂਤਰ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ 15 ਮਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਬਿਹਤਰ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਕ ਬਿਹਤਰ ਰਣਨੀਤੀ ਤੈਅ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *