Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਅਨੀਤਾ ਅੰਬਾਨੀ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਇਹ ਐਲਾਨ

ਅਨੀਤਾ ਅੰਬਾਨੀ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਇਹ ਐਲਾਨ

ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਦੀ ਘਰਵਾਲੀ ਅਨੀਤਾ ਅੰਬਾਨੀ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਇਹ ਐਲਾਨ ਵੱਡੀਆਂ ਹਸਤੀਆਂ ਵੀ ਇਸ ਸਮੇ ਮੱਦਦ ਲਈ ਅੱਗੇ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।’ਰਿਲਾਇੰਸ ਫਾਉਂਡੇਸ਼ਨ (Reliance Foundation) ਦੀ ਸੰਸਥਾਪਕ ਅਤੇ ਚੇਅਰਪਰਸਨ ਨੀਤਾ ਅੰਬਾਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਫਾਉਂਡੇਸ਼ਨ ਦਾ ‘ਮਿਸ਼ਨ ਅੰਨਾ ਸੇਵਾ’ (Mission Anna Seva) ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਦੁਆਰਾ ਸੰਚਾਲਿਤ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਮੁਫਤ ਖਾਣਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹੈ।ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੌਰਾਨ ਮੁਸ਼-ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਵੰਚਿਤ ਤਬਕੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਅਤੇ ਕੋਰੋਨਾ-ਵਾਇ-ਰਸ ਦੀ ਰੋਕਥਾਮ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ 3 ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਾਰ ਭੋਜਨ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਉਣਾ ਹੈ। ਰਿਲਾਇੰਸ ਫਾਉਂਡੇਸ਼ਨ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਕੰਪਨੀ ਰਿਲਾਇੰਸ ਇੰਡਸਟਰੀਜ਼ ਦੀ ਪਰਉਪਕਾਰੀ ਬਰਾਂਚ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋੜਵੰਦ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮੁਫਤ ਭੋਜਨ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਉਣ, ਦੇਸ਼ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਕੋ-ਵਿਡ -19 ਹਸਪਤਾਲ ਬਣਾਉਣ ਅਤੇ ਪੀਪੀਈ ਅਤੇ ਮਾਸਕ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਕਰਨ ਦਾ ਬੀੜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਭੇਜੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਨੀਤਾ ਅੰਬਾਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਕਰੋ-ਨਾ ਵਿਸ਼ਵ, ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਮਨੁੱਖਤਾ ਲਈ ਇੱਕ ਮਹਾਂ-ਮਾਰੀ ਹੈ। ਇਹ ਮੁਸ਼ਕਲ ਸਮਾਂ ਹੈ। ‘ ਨੀਤਾ ਅੰਬਾਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪਹਿਲੀ ਤਰਜੀਹ ਹੈ। 3 ਕਰੋੜ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, “ਮਿਸ਼ਨ ਫੂਡ ਸਰਵਿਸ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ, ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਤੋਂ ਵਾਂਝੇ ਤਬਕਿਆਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਕਾਰਕੁੰਨਾਂ ਨੂੰ 3 ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਲਈ ਭੋਜਨ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਵਾਂਗੇ।” ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, “ਮਿਸ਼ਨ ਫੂਡ ਸਰਵਿਸ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿੱਚ ਕਿਤੇ ਵੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਦੁਆਰਾ ਚਲਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਭੋਜਨ ਵੰਡ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹੈ।”ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਿਲਾਇੰਸ ਨੇ ਸਿਰਫ ਦੋ ਹਫਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਕੋਵਿ-ਡ -19 ਹਸਪਤਾਲ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ ਬਿ੍ਰੰਘੰਬਾਈ ਮਹਾਨਗਰ ਪਾਲਿਕਾ (BMC) ਨਾਲ ਭਾਈਵਾਲੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਰਿਲਾਇੰਸ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ, ਜੋ ਕਿ ਰਿਲਾਇੰਸ ਇੰਡਸਟਰੀਜ਼ ਲਿਮਟਿਡ (RIL) ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਭਲਾਈ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਫਾਉਂਡੇਸ਼ਨ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 16 ਰਾਜਾਂ ਅਤੇ ਇੱਕ ਕੇਂਦਰ ਸ਼ਾਸਤ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ 68 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ 2 ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਕਤ ਦਾ ਭੋਜਨ ਵੰਡਿਆ ਹੈ.

error: Content is protected !!