Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਅਮਰੀਕਾ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਜਰੂਰ ਦੇਖਣ-ਟਰੰਪ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਕੀਤਾ ਇਹ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ

ਅਮਰੀਕਾ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਜਰੂਰ ਦੇਖਣ-ਟਰੰਪ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਕੀਤਾ ਇਹ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ

ਅਮਰੀਕਾ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਜਰੂਰ ਦੇਖਣ ਟਰੰਪ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਕੀਤਾ ਇਹ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ‘ ਟਰੰਪ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਕੀਤਾ ਇਹ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਅਮਰੀਕੀ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪਾਲਿਸੀ ਤੇ ਟਰੰਪ ਨੇ ਟਰੰਪ ਨੇ ਇਹ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਸਭ ਨੂੰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈਰਾਨ।ਇੱਥੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਟਰੰਪ ਦੇ ਇਸ ਵੱਡੇ ਐਲਾਨ ਦਾ ਸਿੱਧਾ ਅਸਰ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੈਣਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਈਚਾਰੇ ਬਰੁਤ ਜਿਆਦਾ ਅਮਰੀਕਾ ਜਾਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨੋ-ਵਾਇ-ਰਸ ਦੇ ਵਧ ਰਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਮੁਅੱ-ਤਲ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੈ। ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ “ਅਦਿੱਖ ਦੁਸ਼-ਮਣ ਦੇ Hmale ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਮਹਾਨ ਅਮਰੀਕੀ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੀਆਂ ਨੌਕਰੀਆਂ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਮੈਂ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਅਸਥਾਈ ਤੌਰ ਤੇ ਮੁਅੱ-ਤਲ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਆਦੇਸ਼ ਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕਰਾਂਗਾ!” ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਨੇ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ੋਸ਼ਲ ਸ਼ਾਈਟ ਤੇ ਇਹ ਟਵੀਟ ਵਾਇ-ਰਲ ਹੋਣ ਲੱਗ ਪਿਆ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਅਸਲ ਵਿਚ, ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਨੇ ਇਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਕੱਚੇ ਤੇਲ ਦੇ ਭੰਡਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਉਥੇ ਭੰਡਾਰਨ ਦੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੂਰੀ ਸਮਰੱਥਾ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਐਸ-ਅਤੇ-ਪੀ ਗਲੋਬਲ ਪਲੈਟਸ ਦੇ ਮੁੱਖ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਕ ਕ੍ਰਿਸ ਐਮ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੱਚੇ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਟੈਂਕੀਆਂ ਤਿੰਨ ਹਫਤਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਭਰੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਤੇਲ ਉਤਪਾਦਨ ਦੇ ਮੌਜੂਦਾ ਭੰਡਾਰਾਂ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਕਰਨਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ। ਇਕ ਪਾਸੇ, ਅਮਰੀਕਾ ਲਈ ਤੇਲ ਰੱਖਣ ਲਈ ਕੋਈ ਜਗ੍ਹਾ ਬਾਕੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਸੰਕਟ ਕਾਰਨ ਘੱਟ ਮੰਗ ਕਾਰਨ, ਕੋਈ ਵੀ ਵਪਾਰੀ ਇਸ ਸਮੇਂ ਕੱਚੇ ਤੇਲ ਨੂੰ ਖਰੀਦਣ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਕੋਲ ਰੱਖਣ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਕਾਰਨ, ਵਾਲ ਸਟ੍ਰੀਟ ਵਿੱਚ ਸ਼ੇਅਰ ਵੀ ਬਾਅਦ ਦੁਪਹਿਰ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗ ਗਏ। ਐੱਸ ਅਤੇ ਪੀ 500 ਵਿਚ 0.9 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੀ ਗਿਰਾ-ਵਟ ਆਈ ਪਰ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਡਰਾਮਾ ਕੱਚੇ ਤੇਲ ਦੀ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ। ਜਿੱਥੇ ਮਈ ਡਲਿਵਰੀ ਯੂਐਸ ਕਰੂਡ ਦੀ ਕੀਮਤ ਜ਼ੀਰੋ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਭਾਵ ਮਾਈਨਸ 3.70 $ ਬੈਰਲ ਪੁਹੰਚ ਗਈ। ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਮੌਕਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਯੂਐਸ ਕਰੂਡ ਦੀ ਕੀਮਤ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਚਲੀ ਗਈ ਹੈ।

error: Content is protected !!