ਰੇਲਵੇ ਨਾਲ ਸਬੰਧ ਕੋਈ ਵੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ,ਤਾਂ ਇੱਥੇ ਕਰੋ ਕਾਲ

ਰੇਲਵੇ ਨਾਲ ਸਬੰਧ ਕੋਈ ਵੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹਾਸਲ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ,ਤਾਂ ਇੱਥੇ ਕਰੋ ਕਾਲ ‘ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਜਾਲ ਦੇ ਚਲਦੇ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਵਧਾਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਪਰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਕੋਈ ਅਧਿਕਾਰਤ ਘੋਸ਼ਣਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਰੇਲ, ਹਵਾਈ ਅਤੇ ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਸੇਵਾ 21 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੌਰਾਨ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਬੰਦ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਬੇਚੈਨੀ ਇਹ ਜਾਣਨ ਬਾਰੇ ਹੈ ਕਿ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕਦੋਂ ਚਾਲੂ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਰੇਲਵੇ ਮੁਸਾਫਰਾਂ ਦੇ ਸਵਾਲਾਂ ਦੇ ਜਵਾਬ ਦੇਣ ਲਈ ਵੀ ਰੇਲਵੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੁਚੇਤ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਅਫ ਵਾਹ ਨਾ ਫੈਲ ਜਾਵੇ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਹੈਲਪਲਾਈਨ ਨੰਬਰ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਵੀ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਹੈਲਪਲਾਈਨ ਨੰਬਰ 138 ਅਤੇ 139 ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਰੇਲਵੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨਾ ਆਵੇ। ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰਾਹੀਂ ਸਹਾਇਤਾ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ 24 ਘੰਟੇ ਮਿਲ ਰਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕੋ ਰੋਨਾ ਦੀ ਲਾਗ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਬੰਦ ਹਨ। ਇਸ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਹੈਲਪਲਾਈਨ ਨੰਬਰ ਤੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਖ਼ਾਸਕਰ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਲਈ ਰਿਫੰਡ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਟਵਿੱਟਰ ਅਤੇ ਈਮੇਲ ਰਾਹੀਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।ਡਾਇਰੈਕਟਰ-ਪੱਧਰ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਅਤੇ ਈਮੇਲ ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਗਾਰੇ ਅਤੇ ਸੁਝਾਵਾਂ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਵੀ ਧਿਆਨ ਰੱਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜ਼ਰੂਰੀ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਕ ਜਗ੍ਹਾ ਤੋਂ ਦੂਜੀ ਥਾਂ ਲਿਜਾਣ ਵਿਚ ਕੋਈ ਮੁਸ਼ ਕਲ ਨਾ ਆਵੇ। ਸਥਾਨਕ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਹੱਲ ਰੇਲ ਹੈਲਪਲਾਈਨ ਨੰਬਰ 139 ‘ਤੇ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਲੱਗਣ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਦੋ ਹਫਤਿਆਂ ਵਿਚ 1 ਲੱਖ 40 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਉਤਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ। ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਯਾਤਰੀ ਰੇਲ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਅਤੇ ਟਿਕਟਾਂ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਬਾਰੇ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛ ਰਹੇ ਹਨ।ਫੋਨ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਨਿੱਜੀ ਤੌਰ’ ਤੇ ਆਪਣੀ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿਚ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਹੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਹੈਲਪਲਾਈਨ 138 ਤੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਕਾਲ ਨੂੰ ਜੀਓ-ਨੈਟਵਰਕ ਨਾਲ ਟੈਗ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜੇ ਇਸ ਨੰਬਰ ਤੇ ਕਿਸੇ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਰੇਲਵੇ ਮੰਡਲ ਕੰਟਰੋਲ ਦਫਤਰ ਤੇ ਇੱਕ ਕਾਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ।ਤਾਂ ਉਥੇ ਤਾਇਨਾਤ ਰੇਲਵੇ ਕਰਮਚਾਰੀ, ਜੋ ਸਥਾਨਕ ਭਾਸ਼ਾ ਨਾਲ ਜਾਣੂ ਹਨ, ਉਸ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਦੇ ਉੱਤਰ ਦੇਣਗੇ। ਜਵਾਬ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਰੇਲਵੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਦੀ ਭਾਸ਼ਾ ਦਾ ਉਸ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿਚ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ ।ਇਹ ਸੁਵਿਧਾ ਰੇਲਵੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਪ੍ਰਵਾਹ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *