ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਤੋਂ ਸਰਦਾਰ ਜੀ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਅਜਿਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਸੀ ਕਹੋਗੇ ਆਹ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਤਾਂ

ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਤੋਂ ਸਰਦਾਰ ਜੀ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਅਜਿਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੁਸੀ ਕਹੋਗੇ ਆਹ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਤਾਂ ‘ਨਿਊਜੀਲੈਂਡ ਦੀ ਜਦੋਂ ਗੱਲ ਆਉਦੀ ਹੈ ਇਹ ਦੇਸ਼ ਸਭ ਤੋਂ ਸ਼ਾਂਤੀ ਵਾਲਾ ਤੇ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਕੋਨੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੂਰ ਹੈ।
ਜਿੱਥੇ ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਕਰੋ ਨਾ ਕਾਰਨ Dukhi ਹੈ ਉੱਥੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦਾ ਹਾਲ ਦੂਜਾ ਦੇਸ਼ਾ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਹੈ। ਜਿਸ ਦੀ ਉਦਾਹਰਣ ਤੁਸੀ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ ਇਸ ਦੀ ਤਾਜ਼ਾ ਉਦਾਹਰਨ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਜਿੱਥੇ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਹੀ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਡਾ ਡੇਵਿਡ ਨੂੰ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਦੇ Dosh ਹੇਠ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਤੋਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤੇ ਮਾਮਲੇ ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਸਰਦਾਰ ਜੋਗਾ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਾਲਾਂਕਿ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵਿਚ ਚ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਲਈ ਘਰਾਂ ਦੇ ਨੇੜੇ ਬਣੀਆਂ ਪਾਰਕਾਂ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਕੋਈ ਵੀ ਆਪਣੇ ਘਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਤਕਨੀਕੀ ਆਉਂਦਾ ਅਤੇ ਜੇ ਕੋਈ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਬਣਾਏ ਦੇ ਤੋੜਦੇ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਸ ਖ਼ਤ ਸਜ਼ਾਵਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਨੇ ਫਿਰ ਭਾਵੇਂ ਉਹ ਕੋਈ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਲੀਡਰ ਹੀ ਕਿਉਂ ਨਾ ਹੋਵੇ ਪਰ ਜੋਗਾ ਸਿੰਘ ਨੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸਿਆਸਤਦਾਨ ਖੁਦ ਹੀ ਸੜਕਾਂ ਤੇ ਵੱਡੇ ਵੱਡੇ ਕਾਫ਼ਲੇ ਲੈ ਕੇ ਤਾਲਾ ਬੰਦੀ ਅਤੇ ਕਰ ਫਿਊ ਦੀਆਂ ਧੱ-ਜੀਆਂ ਉਡਾ ਰਹੇ ਨੇ ਤੇ ਆਮ ਲੋਕ ਫਿਰ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਕਮਲੀ ਹੋਈ ਪਈ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਲੌਕਡਾਊਨ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਹੋਰ ਕੋਈ ਸਮਝ ਨਹੀਂ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਦੁਨੀਆਂ ਦਾ ਕਰੀਬ ਹਰ ਮੁਲਕ ਦਾ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਹਰ ਮੁਲਕ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਜੁਰ ਮਾਨੇ ਜਾਂ ਫਿਰ ਸ ਜ਼ਾਵਾਂ ਦਿਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਨੇ ਪਰ ਇਹ ਸ ਜ਼ਾਵਾਂ ਅਤੇ ਜੁਰ ਮਾਨੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਤੇ ਲਾਗੂ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ ਉਹ ਵੱਡੇ ਕਾਫ਼ਲੇ ਲੈ ਕੇ ਕਦੇ ਵੀ ਕਿਤੇ ਵੀ ਪਹੁੰਚ ਰਹੇ ਨੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਬਾਹਰੀ ਮੁਲਕ ਇਸ ਤੋਂ ਜਿਸ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਨੂੰ ਵੱਡੇ ਜੁਰ ਮਾਨੇ ਝੱਲਣੇ ਪੈ ਰਹੇ ਨੇ। ਪਰ ਧੰਨ ਹੈ ਇਹ ਦੇਸ਼ ਜਿੱਥੇ ਲੀਡਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਮੁਆਫ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *