ਜਰੂਰੀ ਖਬਰ 3 ਦਿਨ ਬੈਂਕਾਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ ਬੰਦ

ਜਰੂਰੀ ਖਬਰ 3 ਦਿਨ ਬੈਂਕਾਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ ਬੰਦ ‘ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਬੈਕਿੰਗ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚੋਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਬੈਂਕਾਂ ‘ਚ ਛੁੱਟੀਆਂ ਰਹਿਣ ਕਾਰਨ ਬੈਂਕਾਂ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੀਆਂ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ 10 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਗੁੱਡ ਫਰਾਈਡੇਅ, 11 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਦੂਸਰਾ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਅਤੇ 12 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਐਤਵਾਰ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਬੈਂਕਾਂ ‘ਚੋਂ ਲੈਣ ਦੇਣ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਏ.ਟੀ.ਐਮ. ‘ਚੋਂ ਕੈਸ਼ ਕਢਵਾਉਣ ਲਈ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕਿੱਲਤ ਆਵੇਗੀ । ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ HDFC ਬੈਂਕ ਦੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ ਆਉ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ SBI ਬੈਂਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ HDFC ਬੈਂਕ ਨੇ ਵੀ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ‘HDFC Bank ਨੇ ਕਰਜ਼ ਉੱਤੇ ਵਿਆਜ 0.20 ਫ਼ੀਸਦੀ ਘੱਟ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।ਕਰਜ਼ ਦੀ ਲਾਗਤ ਘੱਟ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ ਬੈਂਕ ਨੇ ਵਿਆਜ ਦਰ ਘੱਟ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੁਣ ਪੈਸੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਏ ਟੀ ਐਮ ਮਸ਼ੀਨ (ATM Machine) ਜਾਣ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਹੈ।ਤੁਹਾਨੂੰ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਹੀ ਇਹ ਸਹੂਲਤ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗੀ। ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਸਰਕਾਰੀ ਬੈਂਕ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ (SBI) ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਨਿੱਜੀ ਖੇਤਰ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਬੈਂਕ ਨੇ ਐਚ ਡੀ ਐਫ ਸੀ ( HDFC Bank ) ਨੇ ਕਰਜ਼ ਉੱਤੇ ਵਿਆਜ 0.20 ਫ਼ੀਸਦੀ ਘੱਟ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।ਕਰਜ਼ ਦੀ ਲਾਗਤ ਘੱਟ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ ਬੈਂਕ ਨੇ ਵਿਆਜ ਦਰ ਘੱਟ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੁਣ ਪੈਸੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਏ ਟੀ ਐਮ ਮਸ਼ੀਨ (ATM Machine) ਜਾਣ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਹੀ ਇਹ ਸਹੂਲਤ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗੀ।ਕਿੰਨਾ ਸਸਤਾ ਹੋਇਆ ਲੋਨ ਬੈਂਕ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਤੋਂ ਸਾਰੇ ਮਿਆਦ ਦੇ ਕਰਜ਼ ਲਈ ਕੋਸ਼ ਦੀ ਸੀਮਾਂਤ ਲਾਗਤ ਆਧਾਰਿਤ ਵਿਆਜ ਦਰ ਦੀ ਪੜਤਾਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਸੋਧ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਦਿਨ ਲਈ ਐਮਸੀਐਲਆਰ 7.60 ਫ਼ੀਸਦੀ ਜਦੋਂ ਕਿ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦੇ ਕਰਜ਼ ਲਈ 7.95 ਫ਼ੀਸਦੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਕਰਜ਼ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦੀ ਐਮ ਸੀ ਐਲ ਆਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਦੇ ਕਰਜ਼ ਉੱਤੇ ਐਮ ਸੀ ਐਲ ਆਰ 8.15 ਫ਼ੀਸਦੀ ਹੋਵੇਗੀ।ਮੋਬਾਈਲ ਏ ਟੀ ਐਮ ਮਸ਼ੀਨ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਏਟੀਐਮ ਮਸ਼ੀਨ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਹੋਵੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਐਚਡੀਐਫਸੀ ਬੈਂਕ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਮੋਬਾਈਲ ਏਟੀਐਮ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਨਾਲ ਗਾਹਕ ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ‘ਤੇ ਖੜ੍ਹੀ ਏਟੀਐਮ ਵੈਨ ਤੋਂ ਨਕਦੀ ਲੈ ਸਕਣਗੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *