ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ SBI ਦਾ 10 ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਦੂਜਾ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਜਾਣੋ ਜਰੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ

ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ SBI ਦਾ 10 ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਦੂਜਾ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਜਾਣੋ ਜਰੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ‘ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਬੈਕਿੰਗ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚੋਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਬੈਂਕ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ (ਐਸਬੀਆਈ) ਤੋਂ ਹੋਮ ਲੋਨ ਲਿਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਖੁਸ਼ੀ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਹੈ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦੀ ਰਕਮ ਜਮਾਂ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਥੋੜਾ ਝੱਟਕਾ ਲੱਗੇਗਾ। ਦਰਅਸਲ, ਐਸਬੀਆਈ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਉਧਾਰ ਦੇਣ ਦੀ ਦਰ (ਐਮਸੀਐਲਆਰ) ਦੀ ਹਾਸ਼ੀਏ ਦੀ ਕੀਮਤ ਨੂੰ 35 ਅਧਾਰ ਅੰਕ ਯਾਨੀ 0.35 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੱਕ ਘਟਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਹ ਨਵੀਆਂ ਦਰਾਂ 10 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਤਬਦੀਲੀ ਨਾਲ, ਬੈਂਕ ਦਾ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦਾ ਐਮਸੀਐਲਆਰ 7.75 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ ਘੱਟ ਕੇ 7.40 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਹੋਮ ਲੋਨ ਦੇ ਗਾਹਕ ਇਸ ਕਟੌਤੀ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਹਰ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੇ ਰਿਟੇਲ ਲੋਨ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸਦਾ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ। ਐਸਬੀਆਈ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਕਟੌਤੀ ਨਾਲ, ਐਮਸੀਐਲਆਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ 30 ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਘਰੇਲੂ ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਈਐਮਆਈ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਤੀ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ‘ਚ 24 ਰੁਪਈਆ ਦੀ ਕਮੀ ਆਵੇਗੀ। ਯਾਨੀ ਜੇ ਕਿਸੇ ਨੇ ਇਸ ਬੈਂਕ ਤੋਂ 30 ਸਾਲਾਂ ਲਈ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਲਿਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸ ਦੀ ਈਐਮਆਈ 720 ਰੁਪਏ ਘਟੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਐਸਬੀਆਈ ਨੇ ਵੀ ਸਾਰੇ ਰਿਟੇਲ ਅਤੇ ਜਮਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਵਿਆਜ ਦਰ ਨੂੰ 0.20% ਤੋਂ ਇੱਕ ਫੀਸਦ ਤੱਕ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਮੰਗਲਵਾਰ 7 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਐਸਬੀਆਈ ਨੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਜਾਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਚਤ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ 1 ਲੱਖ ਤੱਕ ਜਮ੍ਹਾਂ ਰਕਮ ‘ਤੇ 3 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਿਆਜ ਮਿਲੇਗਾ, ਜਦਕਿ 1 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਜਮ੍ਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀ‘ ਤੇ 2.75 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਿਆਜ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਹ ਤਬਦੀਲੀ 15 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ ਤਾਂ ਜੋ ਹਰੇਕ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *