Home / ਦੁਨੀਆ ਭਰ / ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਸਾਹਿਬ ਤੋਂ ਆਈ ‘ਵੱਡੀ ਖਬਰ’

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਸਾਹਿਬ ਤੋਂ ਆਈ ‘ਵੱਡੀ ਖਬਰ’

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੋਰੋ ਨਾ ਨੂੰ ਹਲਕੇ ‘ਚ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਸੁਚੇਤ ਹੋ ਜਾਣ। ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ‘ਚ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ ਪਾਜ਼ੇਟਿਵ ਦੇ 3 ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਗਏ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਹਿਸਟਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਤੋਂ ਆਏ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕੇਸਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਸਤਾਉਣ ਲੱਗ ਪਈ ਹੈ। ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਨੂੰ ਗੰਭੀ ਰਤਾ ਨਾਲ ਨਾ ਲਿਆ ਤਾਂ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਤੋਂ ਇਹ ਮਹਾ ਮਾਰੀ ਹਰ ਘਰ ਤੱਕ ਫੈ ਲਣ ‘ਚ ਦੇਰ ਨਹੀਂ ਲੱਗੇਗੀ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਵਰਣਨਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਅਮਰਕੋਟ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨਾ ਨਗਰ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਦਰਜੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦੀ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਹਿਸਟਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਫੋਰਟਿਸ ‘ਚ ਦਾਖ ਲ ਚਾਟੀਵਿੰਡ ਦੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਵੀ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਹਿਸਟਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਤੋਂ ਆਏ ਪਾਜ਼ੇਟਿਵ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕੇਸਾਂ ਨੂੰ ਵੇਖ ਕੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੋ ਰੋਨਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪੈਰ ਪਸਾਰਨੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ।ਭਾਈ ਖਾਲਸਾ ਤੋਂ ਵੀ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ ਚੇਨ ਸਵ. ਭਾਈ ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਖਾਲਸਾ ਤੋਂ ਵੀ ਜ਼ਿਲੇ ‘ਚ ਕੋ ਰੋਨਾ ਦੀ ਚੇਨ ਵਧਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਹੀ ਜੀ. ਐੱਨ. ਡੀ. ਐੱਚ. ਦੀ ਆਈਸੋਲੇਸ਼ਨ ਵਾਰਡ ‘ਚ ਕਰੀਬ 6 ਮ ਰੀ ਜ਼ ਦਾ ਖਲ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਹ ਚੇਨ ਪਦਮਸ਼੍ਰੀ ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਖਾਲਸਾ ਦੇ ਪਾਜ਼ੇ ਟਿਵ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਹੈ। ਅਜੇ ਤੱਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਚਾਚੀ ਪਾਜ਼ੇਟਿਵ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹਾਰਮੋਨੀਅਮ ਵਾਦਕ ਸਮੇਤ ਪਤਨੀ, ਪੁੱਤਰ ਅਤੇ ਪੋਤਾ ਵੀ ਕੋ ਰੋਨਾ ਦੀ ਲਪੇ ਟ ‘ਚ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਈਸੋਲੇਸ਼ਨ ਵਾਰਡ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਚੇਨ ਨੂੰ ਰੋਕਣਾ ਜ਼ਿਲਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਅਤੇ ਸਿ ਹਤ ਵਿਭਾਗ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਵੱਡੀ ਚੁਣੌਤੀ ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ ਸ਼ਹਿਰ ‘ਚ ਗਿਣਤੀ ਵਧਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਲੋਕ ਮੰਨ ਨਹੀਂ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹ ਘਰਾਂ ਤੋਂ ਨਿਕਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਚੇਨ ਨੂੰ ਤੋੜਨ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਘਰ ‘ਚ ਹੀ ਰਹਿਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਅਜੇ ਵੀ ਸਮਾਂ ਹੈ ਸੰਭਲ ਜਾਉ ਵੀਰੋ।ਜੇਕਰ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਅਜੇ ਵੀ ਨੂੰ ਗੰਭੀਰ ਰਤਾ ਨਾਲ ਨਾ ਲਿਆ ਤਾਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਭਾਰੀ ਮੁਸ਼ ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ‘ਚ ਹੁਣ ਅਜਿਹੇ ਹਾ ਲਾਤ ਹੋ ਗਏ ਹਨ, ਹੁਣ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਕਿ ਕੌਣ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਮਾ ਰ ਥੱਲੇ ਹੈ ਅਤੇ ਕੌਣ ਸਿਹਤਮੰਦ ਹੈ ਇਹ ਉਦੋਂ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਇਸ ਦਾ ਟੈਸਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਸਰੀਰ ‘ਚ ਕੋਈ ਮੁਸ਼ ਕਿਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੁਚੇਤ ਰਹਿਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਡਿਸਟੈਂਸ ਬਣਾਏ ਰੱਖਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ। ਵਾਰ-ਵਾਰ ਹੱਥਾਂ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ। ਬਾਹਰ ਤੋਂ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਸਮਾਨ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਾਫ਼ ਕਰ ਕੇ ਫਿਰ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ।

error: Content is protected !!